ஜாஹிட் மீதான மகாதீரின் அவதூறு வழக்கு: செப்டம்பர் 11 முதல் 14 வரை விசாரிக்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது

 ‘குட்டி’ என்று தன்னை அழைத்து அவதூறாகப் பேசியதாகக் கூறப்படும் டத்தோஸ்ரீ அகமது ஜாஹிட் ஹமிடிக்கு எதிராக துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட்  தொடர்ந்த வழக்கை செப்டம்பர் 1ஆம் தேதி முதல் நான்கு நாட்கள் விசாரிக்க உயர் நீதிமன்றம் இன்று நிர்ணயித்துள்ளது.

டாக்டர் மகாதீர் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் மியோர் நார் ஹைதிர் சுஹைமி, நீதிபதி டத்தோ ரோசானா அலி யூசோஃப் செப்டம்பர் 11 முதல் 14 வரை விசாரணையை நிர்ணயித்ததாகவும், விசாரணைக்கு முன் வழக்கு மேலாண்மைக்கு ஜூலை 14 ஆம் தேதியை நிர்ணயித்ததாகவும் கூறினார்.

நாங்கள் இரண்டு சாட்சிகளான துன் டாக்டர் மகாதீர் மற்றும் அவரது மகன் டத்தோஸ்ரீ முக்ரிஸ் ஆகியோரை சாட்சியமளிக்க அழைப்போம் என்று அவர் இன்று வீடியோ கான்ஃபரன்ஸ் மூலம் நடைபெற்ற வழக்கு நிர்வாக நடவடிக்கைகளுக்குப் பிறகு தொடர்பு கொண்டபோது கூறினார்.

பிரதிவாதி (அஹ்மத் ஜாஹிட்) உட்பட மொத்தம் மூன்று சாட்சிகள் விசாரணையில் சாட்சியமளிப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. கடந்த ஆண்டு ஜூலை 20 ஆம் தேதி, 97 வயதான டாக்டர் மகாதீர், ‘குட்டி’ விவகாரம் தொடர்பாக அவதூறான அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாகக் கூறி, அஹ்மத் ஜாஹிட் (70) மீது ஒரு தனிப் பிரதிவாதியாக வழக்குத் தொடர்ந்தார்.

ஜூலை 30, 2017 அன்று கிளானா ஜெயாவில் நடந்த அம்னோ பிரிவு கூட்டத்தின் போது அகமட் ஜாஹிட் தனக்கு எதிராக அவதூறான அறிக்கையை வெளியிட்டதாக டாக்டர் மகாதீர் தனது கூற்று அறிக்கையில் கூறினார். எந்த தடையும் இல்லாமல் இணைய பயனர்களால் அணுகப்படுகிறது.

“இஸ்கந்தர் குட்டியின் மகன் மகாதீர்” என்று கூறப்படும் அசல் பெயருடன் தான் மலாய் அல்லது முஸ்லிமாக பிறக்கவில்லை என்றும், அரசியல் மற்றும் தனிப்பட்ட ஆதாயத்திற்காக தான் பிரதமரானபோது மலாய்க்காரர் என்று கூறிக்கொண்டதாகவும் கூறியது இந்திய முஸ்லீம் வம்சாவளியைச் சேர்ந்த மலேசியர்களை இழிவுபடுத்துவதும் செயல் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

இதற்கிடையில், அஹ்மத் ஜாஹிட், கடந்த ஆண்டு ஆகஸ்ட் 17 ஆம் தேதி, மெசர்ஸ் ஷாருல் ஹமிடி & ஹாசிக் மூலம் தாக்கல் செய்த தனது வாதப் பிரதிவாதத்தில், ஜூலை 30, 2017 அன்று வெளியிடப்பட்ட அறிக்கையானது, வாதியின் நற்பெயரை அவதூறாகப் பேசுவதற்கும், பொதுமக்களின் பார்வையில் நற்பெயருக்குக் கேடு விளைவிப்பதற்கும் தவறானது என்று மறுத்தார்.

“இஸ்கந்தர் குட்டியின் மகாதீர் மகன்” என்ற பெயர் ஒரு அடையாள அட்டையின் பழைய நகலில் உள்ள தகவலின் அடிப்படையில் ஒரு நபரைக் குறிக்கிறது என்று UMNO தலைவர் கூறினார். மேலும் அவர் தனது அறிக்கை தொடர்பான வெளியிட்ட  எந்த ஊடகங்களின் வீடியோவும்  தனக்கு கட்டுப்பாடு இல்லை என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here