காணாமல் போன பாகிஸ்தான் பத்திரிகையாளர், சொந்த நாட்டில் சிறையில் இருப்பது தெரிய வந்துள்ளது

மலேசியாவில் எந்தத் தடயமும் இல்லாமல் காணாமல் போன பாகிஸ்தான் பத்திரிகையாளர், அவரது சொந்த நாட்டில் உள்ள சிறையில் உயிருடன் கண்டுபிடிக்கப்பட்டார். அவரது மனைவியின் ஆறு மாத தேடுதல் முடிவுக்கு வந்தது. 41 வயதான சையத் ஃபவாத் அலி ஷாவின் இருப்பிடம், அவர் உயிருடன் இருப்பதை உறுதிசெய்ய அவரது குடும்பத்தினரை பாகிஸ்தான் அதிகாரிகள் அழைத்த பிறகு அவர் இருக்கும் இடம் தெரியவந்ததாக பி வேத மூர்த்தி கூறினார்.

கோலாலம்பூரில் 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக அகதிக்கான அந்தஸ்துடன் இருந்த ஃபவாத் கடந்த ஆகஸ்ட் மாதம் காணாமல் போனார். இங்கிருந்து பாகிஸ்தான் அரசை விமர்சித்து கட்டுரைகளை எழுதினார். இந்நேரம், அவர்கள் (பாகிஸ்தான் அதிகாரிகள்) ஃபவாத் பாகிஸ்தானில் இருப்பதை மறுத்தனர். முதன்முறையாக, அவர் அடியாலா சிறையில் இருந்தார் என்று அவர் இருக்கும் இடத்தை அவர்கள் வெளிப்படுத்தினர் என்று வேதா எஃப்எம்டியிடம் கூறினார்.

அவரது கூற்றுப்படி, பிப்ரவரி 8 ஆம் தேதி அவர்கள் சந்தித்தபோது இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு ஃபவாத் ஒரு அடையாளம் தெரியாத இடத்திலிருந்து சிறைக்கு அழைத்து வரப்பட்டார். நாங்கள் இங்கே செய்த ஆட்கொணர்வு மனுவை தாக்கல் செய்த காரணமாக அவர் இருக்கும் இடம் அறிய முடிந்ததாக நாங்கள் நம்புகிறோம்  என்று அவர் கூறினார்.

ஃபவாத்தின் மனைவி சையதா, இரண்டு மாதங்களுக்கும் மேலாக கோலாலம்பூரில் அவரைத் தேடினார். மலேசிய அதிகாரிகள் ஆரம்பத்தில் எதுவும் தெரியாது என்று கூறினர். சையதா பாகிஸ்தானுக்குத் திரும்பினார். அங்கு அவர் இருக்கும் இடம் குறித்து அதிகாரிகளுக்குத் தெரியாது என்று கூறினர்.

அவர் போலீஸ்காரராக இருந்தபோது ஒழுக்காற்றுப் பிரச்சினைகளுக்காகத் தேடப்பட்டதால் அவர் தூதரக வழிகளில் பாகிஸ்தானுக்கு நாடு கடத்தப்பட்டதாக மலேசிய அதிகாரிகள் பின்னர் வெளிப்படுத்தினர். இருப்பினும், சையதா இந்த கூற்றை மறுத்தார், அவர் ஒரு போலீஸ்காரராக இல்லை என்று கூறினார்.

வைதாவின் கூற்றுப்படி, பாகிஸ்தானுக்குத் திரும்பியதும், அவர் ஒரு இருண்ட நிலத்தடி அறையில் வைக்கப்பட்டார். அங்கு அவர் சித்திரவதை செய்யப்பட்டதாகக் கூறப்படும் சையதாவிடம் ஃபவாத் கூறினார். சையதா தனது சொந்த ஊரிலிருந்து 300 கிமீ தொலைவில் உள்ள சிறைச்சாலைக்கு அவரைச் சந்திக்கச் சென்றபோது ஃபவாத் கூறியது. பாகிஸ்தானிய அரசாங்க அதிகாரி ஒருவரால் அவர் இருக்கும் இடத்தை எச்சரித்ததாக வேதா கூறினார்.

பாகிஸ்தான் ரகசிய சேவையால் தான் கடத்தப்பட்டதாக சையதாவிடம் ஃபவாத் கூறினார். விமான நிலையத்திற்கு ஸ்ட்ரெச்சரில் அழைத்துச் செல்லப்பட்டதாகவும், பயண ஆவணங்கள் ஏதுமின்றி பாகிஸ்தான் இன்டர்நேஷனல் ஏர்லைன்ஸ் விமானத்தில் ஏற்றிச் செல்லப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

அவர் ஆகஸ்ட் 26 முதல் நிலத்தடி இருண்ட அறை அறையில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளார். மேலும் பிப்ரவரி 8 அன்று மட்டுமே அவரது மனைவியை சந்தித்தார் என்று அவர் கூறினார்.

ஃபவாத்தின் முகத்தில் காயங்களை சையதா கண்டுபிடித்ததாக அவர் கூறினார். அவர் தோல் நோயால் பாதிக்கப்பட்டதாகவும் தோன்றினார், சூரிய ஒளியின் பற்றாக்குறை காரணமாக இருக்கலாம். ஃபவாத் தனது வார்த்தைகளைத் திரும்பத் திரும்பச் சொன்னதாலும், உயிருக்கு பயப்படுவதாலும் மனநலப் பிரச்சினைகளால் அவதிப்பட்டதாகத் தோன்றியது. அவர் இருட்டு அறையில் அடைக்கப்பட்டிருப்பதன் காரணமாக இருக்கலாம் என்று அவரது மனைவி கூறுகிறார்.

மேலும் அவர் தனது மனைவியிடம், அவர் தடுப்புக்காவலை எதிர்த்துப் போராட முயன்றால், அவர் மற்ற குற்றங்களில் சிக்க நேரிடும் என்று மலேசிய முன்னேற்றக் கட்சியின் தலைவரான வேத மூர்த்தி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here