வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட 431 மாணவர்களுக்கு SPM 2022 தேர்வை MOE மாற்றியமைக்கும்

புத்ராஜெயா: வெள்ளம் காரணமாக நியமிக்கப்பட்ட தேர்வு மையத்திற்கோ அல்லது அருகிலுள்ள மையத்திற்கோ செல்ல முடியாமல் சிக்கித் தவிக்கும் 431 விண்ணப்பதாரர்களுக்கான Sijil Pelajaran Malaysia (SPM)2022 தேர்வை கல்வி அமைச்சகம் (MOE) மாற்றியமைக்கும்.

இன்று ஒரு அறிக்கையில், MOE பாதிக்கப்பட்ட விண்ணப்பதாரர்கள் பற்றிய விரிவான தகவல்களை சேகரிக்கும் பணியில் தேர்வு வாரியம் (LP) உள்ளது. மாநில கல்வி இயக்குநரின் உறுதிப் பாட்டைப் பெற்ற பிறகு தேர்வுக்கான மறு அட்டவணை அமல்படுத்தப்படும் என்று அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

நேற்றைய தொடர் கனமழையால் ஜோகூர், பகாங் மற்றும் சரவாக்கில் உள்ள 17 தேர்வு மையங்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், அவற்றில் 7 தேர்வு மையங்களுக்குச் செல்லும் சாலைகள் துண்டிக்கப்பட்டதால் அங்கிருக்கும் மாணவர்களால் தேர்வு மையங்களுக்கு செல்ல முடியவில்லை என்றும் MOE தெரிவித்துள்ளது.

ஜோகூர் மற்றும் பகாங்கில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட 195 தேர்வர்கள் தேர்வெழுத அரசு நிறுவனங்களின் உதவியுடன் அருகிலுள்ள தேர்வு மையங்களுக்கு மாற்றப்பட்டுள்ளனர். MOE இன் கூற்றுப்படி, வெள்ளச் சூழ்நிலையில் SPM 2022 தேர்வின் நிர்வாகம், தேர்வுச் செயல்முறையை அச்சுறுத்தும் (Op Payung) எண். 1/2001. நிச்சயமற்ற வானிலை மற்றும் தொடர்ச்சியான கனமழை SPM 2022 தேர்வின் சுமூகமான நிர்வாகத்தை பாதித்துள்ளது.

எஸ்பிஎம் 2022 தேர்வு சீராகவும் ஒழுங்காகவும் நடைபெறுவதை உறுதிசெய்ய நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகள் மற்றும் பொருத்தமான நடவடிக்கைகளுடன் MoE எப்போதும் தயாராக உள்ளது என்று அவர் கூறினார். இன்று காலை நிலவரப்படி, ஜோகூர், பகாங், நெகிரி செம்பிலான், சபா மற்றும் மலாக்கா ஆகிய ஐந்து மாநிலங்களில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட 27,467 பேர் நிவாரண மையங்களுக்கு வெளியேற்றப்பட்டுள்ளனர்.

SPM 2022 தேர்வர்கள், தேர்வு மையத்திற்கோ அல்லது அருகிலுள்ள தேர்வு மையத்திற்கோ செல்ல முடியாமல் சிக்கித் தவித்தால், அந்தந்த பள்ளிகள் அல்லது அந்தந்த மாநில கல்வித் துறைகளுக்கு உடனடியாகத் தெரிவிக்குமாறு MOE அறிவுறுத்தியுள்ளது. வேட்பாளர்கள் எல்பி தலைமையகம் மற்றும் மாநில கல்வித் துறைகளில் உள்ள வெள்ள செயல்பாட்டு அறையையும் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here