அம்னோவின் போட்டி இல்லா தீர்மானம் குறித்த RoS கடிதத்தை நான் பார்க்கவில்லை என்கிறார் சைபுதீன்

­அம்னோவின் கட்சித் தேர்தல்களில் அம்னோவின் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி இல்லா தீர்மானத்திற்கு தனது அமைச்சகத்திடமிருந்து இன்னும் கடிதம் வரவில்லை என்று உள்துறை அமைச்சர் சைபுஃதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் கூறினார்.

தான் பிலிப்பைன்ஸிலிருந்து திரும்பி வந்ததாகவும், அந்தக் கடிதத்தைப் பற்றி யாரிடமும் பேசவில்லை என்றும், அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி சனிக்கிழமையன்று அந்தக் கடிதத்தின் உள்ளடக்கத்தை வெளிப்படுத்தியதாகவும் சைபுஃதீன் கூறினார்.

நான் வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பி வந்திருக்கிறேன். நான் இன்னும் பார்க்கவில்லை. கடிதத்தைப் படிக்க எனக்கு ஒரு வாய்ப்பு கொடுங்கள் என்று அவர் பினாங்கு மாநில சட்டசபைக்கு வெளியே செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இந்த விவகாரம் குறித்து கருத்து தெரிவிப்பதற்கு முன் முதலில் அமைச்சகத்தின் பொதுச் செயலாளர் மற்றும் அவரது அதிகாரிகளிடம் பேச அனுமதிப்பது “நியாயமானது” என்று சைபுதீன் கூறினார். நான் மேலும் ஊகிக்க விரும்பவில்லை. இரண்டு நாட்களுக்கு முன்பு, ஜாஹிட், ஜனவரி மாதம் நடந்த அதன் பொதுச் சபையில் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிக்கான போட்டி இல்லா தீர்மானத்தை அம்னோ அங்கீகரித்த பிறகு, அம்னோவை எந்தத் தவறும் செய்யவில்லை என்று சங்கப் பதிவாளர் (RoS) அனுமதித்துள்ளார் என்று கூறினார்.

அம்னோ பொதுச்செயலாளர் அஹ்மட் மஸ்லான் மார்ச் 3 தேதியிட்ட கடிதத்தைப் பெற்றதாக ஜாஹிட் கூறினார், இந்தப் பிரேரணையின் மீதான அமைச்சரின் முடிவை எங்களுக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டது. RoS உள்துறை அமைச்சகத்தின் கீழ் வருகிறது.

அந்தக் கடிதத்தின்படி, 1966 ஆம் ஆண்டு சங்கச் சட்டம் பிரிவுக்கு இணங்குவதற்கு உள்துறை அமைச்சகம் கட்சிக்கு விலக்கு அளித்துள்ளதாக ஜாஹிட் கூறினார். கடந்த மாதம், அதன் பொதுச் சபையில் பிரேரணை அங்கீகரிக்கப்பட்ட பின்னர் கட்சியின் அரசியலமைப்பை மீறுவது குறித்து RoS விசாரித்து வருவதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

பொதுச் சபையில் பிரேரணை தாக்கல் செய்யப்பட்டது கட்சியின் அரசியலமைப்பின் 10ஆவது பிரிவை மீறியதாகக் கூறி இரண்டு அம்னோ உறுப்பினர்கள் RoS க்கு அறிக்கை அளித்ததை அடுத்து விசாரணை வந்தது.

பொதுச் சபைக்கு இரண்டு வாரங்களுக்கு முன்பாகவோ அல்லது உச்ச மன்றத்தால் தாக்கல் செய்யப்பட்டால் ஏழு நாட்களுக்குள்ளோ தாக்கல் செய்ய வேண்டும் என்று அவர்கள் வலியுறுத்தினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here