பினாங்கு சட்டசபைக்கு இடைத்தேர்தல் இல்லை என தேர்தல் ஆணையம் தெரிவித்துள்ளது

புத்ராஜெயா: பினாங்கில் எதிர்பாராத விதமாக காலியாக உள்ள நான்கு மாநில இடங்களை நிரப்ப இடைத்தேர்தல் நடத்த வேண்டிய அவசியமில்லை என்று தேர்தல் ஆணையத்தின் (EC) செயலாளர் டத்தோ இக்மல்ருடின் இஷாக் தெரிவித்துள்ளார்.

செபராங் ஜெயா, சுங்கை ஆச்சே, பெர்த்தாம் மற்றும் தெலோக் பஹாங் ஆகிய நான்கு இடங்கள் என்று அவர் செவ்வாயன்று (மார்ச் 7) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பினாங்கு மாநில அரசியலமைப்பின் 14A பிரிவின் கீழ் காலியாக உள்ள இடங்களை அறிவிக்கும் பிரேரணைக்கு பின்னர், எதிர்பாராத காலியிடத்தின் நிலை குறித்து திங்கள்கிழமை (மார்ச் 6) கடிதம் மூலம் பினாங்கு சட்டமன்ற சபாநாயகர் டத்தோ லா சூ கியாங்கிடம் இருந்து தேர்தல் ஆணையம் அறிவிப்பைப் பெற்றதாக இக்மல்ருடின் கூறினார்.

அறிவிப்பின் அடிப்படையில் மற்றும் பினாங்கு மாநில அரசியலமைப்பின் ஷரத்து (5) பிரிவு 19 இன் விதிகளை கருத்தில் கொண்டு, பினாங்கு மாநில சட்டமன்றம் இரண்டு ஆண்டுகளுக்குள் கலைக்கப்படுவதைக் கருத்தில் கொண்டு எதிர்பாராத வெற்றிடத்தை நிரப்ப தேர்தல்  தேவையில்லை என்று தெரிவித்தது.

பினாங்கு சட்டமன்றம் திங்களன்று பெர்சத்துக்கு முன்பு வகித்த நான்கு மாநில இடங்களை காலியாக அறிவிக்கும் தீர்மானத்தை நிறைவேற்றியது.

Dr Afif Bahardin (Seberang Jaya); Zulkfili Ibrahim (Sungai Acheh); Khaliq Mehtab Mohd Ishaq (Bertam) and Zolkifly Md Lazim (Teluk Bahang) ஆகியோர் மாநில சட்டசபையை விட்டு வெளியேற உத்தரவிடப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here