ஜன விபாவா விசாரணையில் எந்த தலையீடும் இல்லை என்கிறது எம்ஏசிசி

ஜன விபாவா திட்டம் தொடர்பாக பல நபர்களுக்கு எதிராக நடத்தப்பட்ட விசாரணைகளில் தலையீடு எதுவுமில்லை என்று மலேசிய ஊழல் எதிர்ப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) கூறுகிறது.

வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 10) ஒரு அறிக்கையில், பல நபர்களுக்கு எதிராக நடத்தப்பட்ட விசாரணைகள் ஆணையத்தால் பெறப்பட்ட தகவல்கள் மற்றும் ஆதாரங்களின் அடிப்படையில் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக எம்ஏசிசி தெரிவித்துள்ளது.

முடிக்கப்பட்ட விசாரணை ஆவணங்கள் முறையான ஆய்வு மற்றும் பரிசீலனைக்காக அட்டர்னி ஜெனரல் அறைக்கு (ஏஜிசி) பரிந்துரைக்கப்பட்டன. விசாரணை செயல்முறையில் எந்த தரப்பினரின் தலையீடும் இல்லை என்று அது கூறியது.

எம்.ஏ.சி.சி.யின் விசாரணைகள் சில கட்சிகளால் அறிவுறுத்தப்பட்டதாகவும், அரசியல் உள்நோக்கம் கொண்டதாகவும் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டுகள் உண்மையல்ல என்றும் அதன் நற்பெயருக்கு களங்கம் ஏற்படுத்தியதாகவும் அது மேலும் கூறியது.

ஜன விபாவா திட்டம் நவம்பர் 2020 இல் அமைச்சரவையால் செயல்படுத்த ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டது. மேலும் இது கோவிட்-19 தொற்றுநோய்களின் போது பொருளாதார நெருக்கடியை சமாளிக்க பூமிபுத்ரா ஒப்பந்தக்காரர்களுக்கு உதவுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

MACC விசாரணைகள் RM92.bil ஐ மையமாக கொண்டு RM600bil அரசாங்கத்தின் பொருளாதார உதவிப் பொதியில் இருந்து ஜன விபாவா ஒரு பகுதியாக இருந்ததாக தெரிவிக்கப்பட்டது.

முன்னதாக, துணைப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹமட் ஜாஹிட் ஹமிடி, கருவூலத்தால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட விதிகளின்படி கொள்முதல் நடைமுறை நடத்தப்படுகிறதா என்பதை மறுபரிசீலனை செய்வதற்காக ஜன விபாவா திட்டத்தை செயல்படுத்துவது இடைநிறுத்தப்பட்டுள்ளதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

கிராமப்புற மற்றும் வட்டார வளர்ச்சி அமைச்சராகவும் இருக்கும் அஹ்மத் ஜாஹிட், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட டெண்டர்கள் அல்லது நேரடி பேச்சுவார்த்தைகள் மூலம் கொள்முதல் செய்யப்பட்டதில் ஒரு அங்கம் இருப்பதால், RM5.7 பில்லியன் மதிப்பை உள்ளடக்கிய திட்டம் ஒத்திவைக்கப்பட்டது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here