பேராக் கச்சா தண்ணீரை பினாங்குக்கு விற்காததில் தவறில்லை என்கிறார் அன்வார்

ஈப்போ: பேராக் அரசாங்கம் பினாங்குக்கு கச்சா தண்ணீரை விற்காதது தவறல்ல என்று டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராகிம் கூறுகிறார். கொள்கையளவில், பேராக் தனது மக்களுக்கு முதலில் முன்னுரிமை கொடுக்க விரும்புகிறது என்று பிரதமர் கூறினார்.

ஐந்து முதல் 10 ஆண்டுகளுக்கு என்ன வழங்க முடியும் என்ற அதன் கணிப்புகளின் அடிப்படையில் ஏதேனும் அதிகப்படியான இருந்தால், பேராக் ஒரு ஆய்வு செய்து முடிவெடுக்க வேண்டும் என்று அன்வார் கூறினார்.

சனிக்கிழமை (மார்ச் 11) இங்கு உலக தண்ணீர் தின கொண்டாட்டத்தைத் திறந்து வைத்த பின்னர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் பேசிய அன்வார், இரு மாநிலங்களுக்கும் இடையே பேச்சுவார்த்தை நடந்து வருவதாகக் கூறினார். பினாங்கு அரசாங்கம் பேராக் மந்திரி பெசாருக்கு கச்சா நீர் பரிமாற்ற ஒப்பந்தத்தை மறுபரிசீலனை செய்ய மற்றொரு கடிதத்தை அனுப்பியுள்ளதாக செய்திகள் வெளியாகியுள்ளன.

பினாங்கு உள்கட்டமைப்பு மற்றும் போக்குவரத்துக் குழுத் தலைவர் ஜைரில் கிர் ஜோஹாரி கூறும்போது இயற்கை வளங்கள், சுற்றுச்சூழல் மற்றும் காலநிலை மாற்ற அமைச்சகத்தின் ஆய்வில் சுங்கை பேராக் மேல் பேராக் மற்றும் பினாங்கில் வசிப்பவர்களுக்கு ஒரே நேரத்தில் வழங்க முடியும் என்று கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

பேராக் மந்திரி பெசார் டத்தோ சாரணி முகமட் 2022 டிசம்பரில், பினாங்குக்கு தற்போதைய விநியோகம் போதுமானதாக இல்லாததால், மாநிலத்தால் கச்சா தண்ணீரை வழங்க முடியவில்லை என்று கூறியிருந்தார்.

ஒரு தனி செய்தியில் ஊழியர் சேமநிதியிலிருந்து (EPF) மக்கள் பணத்தை எடுக்க முடியாது என்று அன்வார் கூறினார். ஆனால் அவர்கள் தங்கள் கணக்கு 2 இல் உள்ள பணத்தை வங்கிக் கடனுக்கான பிணையமாகப் பயன்படுத்தலாம் என்றும் கூறினார். கோவிட் -19 தொற்றுநோயைத் தொடர்ந்து பெரும்பாலான மக்கள் ஏற்கனவே வேலை செய்து வருவதாகவும், அவர்களால் EPF இலிருந்து பணத்தை எடுக்க முடியாது என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here