ஓய்வுபெறும் துணை ஐஜிபி இரண்டு வருட ஒப்பந்தத்தில் மீண்டும் நியமிக்கப்பட்டார்

கோலாலம்பூர்: டான்ஸ்ரீ ரஸாருதீன் ஹுசைன் @ அப்துல் ரஷுத் துணைக் காவல் கண்காணிப்பாளராக இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மீண்டும் நியமிக்க மாமன்னர் ஒப்புதல் அளித்துள்ளதாக உள்துறை அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ சைபுஃதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார்.

கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் 140 வது பிரிவின் 4 மற்றும் 5 வது பிரிவுகளின் கீழ், காவல் படை ஆணையத்தின் சான்றிதழில் பிரதமரின் ஆலோசனையுடன் மாமன்னர் ஓய்வு பெற்ற பிறகு ரஸாருதீன் ஹுசைன் @ Abd Rasid, ஒப்பந்த அடிப்படையில் நியமனம் செய்ய ஒப்புதல் அளித்துள்ளார்.  மார்ச் 16, 2023 முதல் மார்ச் 15, 2025 வரை இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு துணை ஐஜிபியாக பதவி வகிக்கிறார் என்று அவர் வியாழக்கிழமை (மார்ச் 16) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

60 வயதான ரஸாருதீன், மார்ச் 15, 1963 இல் சிலாங்கூரில் உள்ள டெங்கிலில் பிறந்தார். பல்கலைக்கழக கெபாங்சான் மலேசியாவில் காவல் துறையில் சமூக அறிவியலில் முதுகலைப் பட்டம் பெற்றார் மற்றும் மாநில மற்றும் தற்செயல் நிலைகளில் பல்வேறு பதவிகளை வகித்தார். அவர் 1984 இல் கெடா காவல் படையில் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (சிஐடி) விசாரணை அதிகாரியாகப் பணிபுரியத் தொடங்கினார் மற்றும் ஜோகூரில் உள்ள மூவாரில் உதவித் துணைத் (ஏஎஸ்பி) பதவியில் 1996 வரை தனது சேவையைத் தொடர்ந்தார்.

பின்னர் அவர் மூவார் போலீஸ் தலைமையகத்தில் நிர்வாக ஏஎஸ்பியாக நியமிக்கப்பட்டார், பின்னர் 1997 இல் அதே மாவட்டத்தில் மேலாண்மை பிரிவு தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார். 1998 இல் அவர் முவார் சிஐடியில் மூத்த விசாரணை அதிகாரியாகவும், ஜோகூர் குழுவில் அதே துறையில் பணிபுரிந்தார்.

2000 ஆம் ஆண்டில், செராஸில் உள்ள பி.டி.ஆர்.எம் கல்லூரியில் படிப்பைத் தொடர்வதற்கு முன்பு, குளுவாங் மாவட்ட போதைப்பொருள் குற்றப் புலனாய்வுத் துறையில் (NCID) தனது சேவையைத் தொடர்ந்தார். பின்னர் அவர் கோத்தா செத்தார் சிஐடியில் வைக்கப்பட்டார் மற்றும் சண்டகன் சிஐடியின் தலைவராக பதவி வகித்து,  டிஎஸ்பி பதவி உயர்வு பெற்றார். அதன் பிறகு, குடாட் OCPD ஆக நியமிக்கப்பட்டு மூன்று ஆண்டுகள் அங்கு பணியாற்றினார்.

அவர் புக்கிட் அமான் சிஐடிக்கு சிறப்பு நடவடிக்கை D8 பிரிவில்  பதவியுடன் திரும்பினார் மற்றும் முதுகலைப் பட்டத்திற்கான படிப்பைத் தொடர்ந்தார். திரும்பியதும் அவர் ஏசிபி பதவி உயர்வு பெற்று புக்கிட் அமான் சிஐடி டி9 உதவி இயக்குநராக நியமிக்கப்பட்டார்.

அதன்பிறகு, சிஐடி தலைவராக பினாங்கு குழுவிற்குச் செல்வதற்கு முன்பு, ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட குற்றத்திற்கான சிறப்புப் பணிப் படையின் (STAFFOC) துணைத் தளபதியாகப் பணிபுரிந்ததன் மூலம் அவர் மூத்த உதவி SAC பதவி உயர்வு பெற்றார்.

அவர் சபாவின் துணை போலீஸ் கமிஷனராக துணை கமிஷனராக (டிசிபி) பதவி உயர்வு பெற்றார் மற்றும் இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு பேராக் துணை போலீஸ் தலைவராக நியமிக்கப்பட்டார். பின்னர் அவர் பேராக் போலீஸ் தலைவராக கமிஷனராக பதவி உயர்வு பெற்றார்.

செப்டம்பர் 2020 இல், அவர் புக்கிட் அமான் போதைப்பொருள் சிஐடி இயக்குநராக நியமிக்கப்பட்டார். டிசம்பர் 2021 இல், அவர் துணை ஐஜிபியாக நியமிக்கப்பட்டார். ரஸாருதீனின் நியமனத்திற்கு அரசாங்கம் வாழ்த்து தெரிவித்ததாக சைபுதீன் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here