சூதாட்ட மையங்களுக்கு எதிரான இவ்வாண்டு நடவடிக்கைகளில் ஜோகூர் போலீசாரால் 334 பேர் கைது

ஜோகூரில் உள்ள மொபைல் போன் கடைகளுக்குப் பின்னால் சட்டவிரோத ஆன்லைன் சூதாட்டக் கூடங்கள் இன்னும் இயங்கி வருகின்றன என்று மாநில காவல்துறைத் தலைவர்  டத்தோ கமருல் ஜமான் மாமத் கூறுகிறார்.

இதுபோன்ற பல வளாகங்களும், ப்ரீபெய்ட் ரீலோட் சேவைகளை வழங்குபவர்களும், அதிகாரிகளைத் தவிர்க்கும் முயற்சியில் ஆன்லைன் சூதாட்ட நடவடிக்கைகளுக்கு முன்னோடியாக செயல்பட்டதாக அவர் கூறினார். ஜனவரி 1 முதல் மாநிலம் முழுவதும் 324 வளாகங்களை ஆய்வு செய்துள்ளோம், சனிக்கிழமை (மார்ச் 18) வரை மொத்தம் 334 பேரை கைது செய்துள்ளோம்.

கைது செய்யப்பட்டவர்களில் 329 பேர் ஆன்லைன் சூதாட்ட சேவைகளை வழங்கும் வளாகங்களைச் சேர்ந்தவர்கள். மீதமுள்ளவர்கள் வாடிக்கையாளர்கள் என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 19) கூறினார். சந்தேக நபர்களின் வயது 17 முதல் 60 வரை இருக்கும்.

அவர் மேலும் கூறுகையில், சம்பந்தப்பட்ட 34 வளாகங்களில் மின்சாரம் Tenaga Nasional Bhd ஆல் துண்டிக்கப்பட்டது. அதே நேரத்தில் உள்ளூராட்சி மன்றங்கள் 13 வளாகங்களின் வணிக உரிமங்களை ரத்து செய்தன. அந்தந்த உள்ளூராட்சி மன்றங்களின் ஒப்புதலுக்காக இன்னும் நான்கு வணிகங்கள் விரைவில் மூடப்படும், என்றார். ரிங்கிட் 49,435 ரொக்கம், 355 மொபைல் போன்கள், 7 டேப்லெட்டுகள் மற்றும் நான்கு மடிக்கணினிகளும் கைப்பற்றப்பட்டதாக கமாருல் ஜமான் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு, மாநிலத்தில் 1,003 சோதனைகளை போலீசார் மேற்கொண்டனர். இதன் விளைவாக 1,012 வளாகங்களை இயக்குபவர்கள் மற்றும் 68 வாடிக்கையாளர்களை கைது செய்தனர்.

கைது செய்யப்பட்டவர்கள், பொது சட்டவிரோத விளையாட்டு சட்டம் 1953 இன் பிரிவு 4(1)(c) இன் கீழ் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர். இது குறைந்தபட்ச அபராதம் RM50,000 மற்றும் அதிகபட்சமாக மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்படும்.

இந்த சோதனைகள் பெரும்பாலும் பொதுமக்களின் தகவலின் அடிப்படையில் நடந்ததாக அவர் கூறினார். மேலும் இதுபோன்ற தகவல்களை 07-221 2999 என்ற ஜோகூர் காவல்துறையின் ஹாட்லைனுக்கு அனுப்புவதன் மூலம் காவல்துறைக்கு தொடர்ந்து உதவுமாறு மக்களை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here