50,000 மடிக்கணினிகளை அனைத்து பள்ளிகளுக்கும் விநியோகிக்கும் பணியில் கல்வி அமைச்சகம்

டிஜிட்டல் பாடப்புத்தகங்களைப் பயன்படுத்தி கற்க வசதியாக நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து பள்ளிகளுக்கும் 50,000 மடிக்கணினிகளை விநியோகிக்கும் பணியில் கல்வி அமைச்சகம் (MOE) உள்ளது. ஒவ்வொரு பள்ளியும் அவற்றைப் பெறும் வகையில் பொருட்களை விநியோகிப்பதற்கான பொருத்தமான வழிமுறைகளையும் அமைச்சகம் கண்டுபிடித்து வருவதாக அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் டத்தோ பக்ரூடின் கசாலி கூறினார்.

மடிக்கணினிகளை அனைத்துப் பள்ளிகளுக்கும் விநியோகிப்பதற்கு முன் நாங்கள் அவற்றை வாங்கும் பணியில் ஈடுபட்டுள்ளோம். இன்று Sekolah Jenis Kebangsaan (C) Chung Hwaவில் 2023/2024 அமர்வுக்கான பள்ளியின் முதல் நாளை ஆய்வு செய்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார்.

மொத்தம் 1.53 மில்லியன் மாணவர்கள் இன்று தங்கள் பள்ளி அமர்வைத் தொடங்கினர். இதில் குரூப் A மாநிலங்களில் உள்ள 3,044 பள்ளிகள், அதாவது ஜோகூர், கெடா, கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு. விளக்கமளிக்கும் வகையில். டிஜிட்டல் பாடப்புத்தகங்களின் பயன்பாடு பொருத்தமான மின்னணு சாதனங்களுடன் ஆதரிக்கப்பட வேண்டும் என்று கூறினார், 2021 இல் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து MOE டிஜிட்டல் பாடப்புத்தகங்களில் 70% அதிகமானவற்றைத் தயாரித்துள்ளது என்று கூறினார்.

டிஜிட்டல் கல்விக் கொள்கையை அமல்படுத்துவதை நோக்கி நகர்கிறோம். அது அமைச்சரவைக்குக் கொண்டு வரப்படும். அங்கீகரிக்கப்பட்டால், எங்கள் திசை டிஜிட்டல் கல்வியை நோக்கியதாக இருக்கும், இதனால் நம் மாணவர்கள் மிகவும் சுவாரஸ்யமான கற்றல் வளங்களைப் பெற முடியும். இது அவர்களின் புரிதலில் பெரிய தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், MOE பள்ளி அமர்வை ஜனவரிக்கு மாற்றுமா என்று கேட்கப்பட்டபோது, ​​அது இன்னும் இந்த விஷயத்தில் வேலை செய்து வருவதாக பக்ரூடின் கூறினார்.

சில காரணிகளால் ஜனவரியில் பள்ளி அமர்வு தொடங்க வேண்டும் என்று விரும்பும் சமூகம், பெற்றோர்கள் மற்றும் சில ஆசிரியர்களின் விருப்பங்களை நாங்கள் புரிந்துகொள்கிறோம். அதற்கு சிறிது காலம் பிடிக்கலாம். மேலும் மாணவர்களுக்கு ஓய்வு கொடுப்பதற்கு முக்கியமான விடுமுறை நாட்களை நாங்கள் தியாகம் செய்ய வேண்டும். மேலும் விடுமுறையை குறைக்க முடிந்தால், 2024ல், இந்த ஆண்டை விட ஒரு வாரம் முன்னதாகவே பள்ளி துவங்கும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here