ஒருதலைப்பட்சமான மதமாற்றம் மாநிலச் சட்ட அரசியலமைப்புக்கு உட்பட்டது என பெர்லிஸ் அரசு உயர் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்துள்ளது

கோலாலம்பூர்: ஒருதலைப்பட்சமாக இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாற அனுமதிக்கும் அரசாங்க சட்டத்தில் எந்தத் தவறும் இல்லை என்று பெர்லிஸ் அரசு இன்று உயர்நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்துள்ளது. மாநில சட்ட ஆலோசகர் ராதி அபாஸ் கூறுகையில், 2017 ஆம் ஆண்டு மாநில சட்டமன்றம் இஸ்லாம் மத நிர்வாக சட்டத்தின் 117ஆவது பிரிவில் ஒரு திருத்தத்தை நிறைவேற்றியுள்ளது. அதில் ஒரு குழந்தையை இஸ்லாமாக மாற்ற அனுமதிக்க தந்தை, தாய் அல்லது பாதுகாவலரின் ஒப்புதல் போதுமானது என்று கூறுகிறது.

தனது மூன்று குழந்தைகளை இஸ்லாத்திற்கு மாற்றியதை ரத்து செய்யக் கோரிய ஒற்றைத் தாய் லோ சிவ் ஹாங்கின் வழக்கில், அவர்களின் தந்தை எம் நாகேஸ்வரன் சம்மதம் தெரிவித்ததையடுத்து, மாநில முல்லாப் பதிவாளர் சட்டப்பூர்வமாக அவர்களை இஸ்லாமியர்களாக பதிவு செய்ய தனது அதிகாரத்தைப் பயன்படுத்தியதாக ராதி கூறினார். மாற்றம்.

“(அம்மாவின்) சம்மதம் தேவையில்லை,” என்று அவர் கூறினார். குழந்தைகளை இஸ்லாமாக மாற்றுவதை ரத்து செய்யுமாறு லோ நீதிமன்றத்தை கேட்டுக்கொண்டுள்ளார்.  சட்டத்தில் உள்ள ஒருதலைப்பட்சமான மாற்றங்களை அனுமதிக்கும் ஏற்பாடு அரசியலமைப்பிற்கு முரணானது என்று அறிவிக்கவும் அவர் விரும்புகிறார். மூன்று குழந்தைகளும் இஸ்லாமிய நம்பிக்கையை (kalimah shahadah) பதிவாளர் முன் அறிவித்ததாக ராதி கூறினார்.

இந்திரா காந்தியின் மூன்று குழந்தைகளை இஸ்லாமாக மாற்றியதை 2018ஆம் ஆண்டு ரத்து செய்த கூட்டரசு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை லோவின் வழக்கறிஞர்கள் பெரிதும் நம்பியிருப்பதாக சட்ட ஆலோசகர் கூறினார். இருப்பினும், அந்த வழக்கில் உச்ச நீதிமன்றம் கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் மலாய் பதிப்பை “கவனிக்கவில்லை” என்று அவர் கூறினார்.

பிரிவு 160B இன் கீழ், மாமன்னரின் தேசிய மொழி உரையை அதிகாரப்பூர்வமாக (உரை) பரிந்துரைக்க முடியும். மேலும் மலாய் மற்றும் ஆங்கில பதிப்புகளுக்கு இடையில் ஏதேனும் முரண்பாடு இருந்தால், மலாய் பதிப்பு மேலோங்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

2009 ஆம் ஆண்டு ஆர் சுபாஷினியின் குழந்தைகள் சம்பந்தப்பட்ட மதமாற்ற வழக்கில் மற்றொரு கூட்டரசு நீதிமன்ற குழு தங்கள் குழந்தைகளின் மதம் குறித்து தாய் அல்லது தந்தை முடிவு செய்யலாம் என்று கூறியதாக அவர் கூறினார்.

இந்திரா காந்தியின் தீர்ப்பில் இருந்து விலக இந்த நீதிமன்றத்தை அழைக்கிறீர்களா? நீதிபதி வான் அகமது ஃபரித் வான் சலே ராதியிடம் கேட்டார். இந்திரா காந்தியின் தீர்ப்பை மாற்றுமாறு நீதிமன்றத்தை கோருவது மிகவும் உயர்ந்த உத்தரவு என்று நீதிபதி மேலும் கூறினார். இதற்கு பதிலளித்த ராதி, சுபாஷினியின் தீர்ப்பு இன்னும் “நல்ல சட்டம்” என்ற நிலைப்பாட்டை அரசு எடுத்ததாக கூறினார்.

ஹனிஃப் காத்ரி அப்துல்லா, மாநிலத்தின் Majlis Agama Islam dan Adat Istiadat Melayuக்காக ஆஜராகி, இந்திரா காந்தி அல்லது சுபாஷினி தீர்ப்புகளில் ஒன்றைத் தேர்வுசெய்ய தனக்கு உரிமை உண்டு என்று நீதிபதியிடம் கூறினார்.

குழந்தைகள் பிறந்த நேரத்தில், நாகேஸ்வரன் பின்பற்றிய சமயத்தை லோ பதிவு செய்ய விரும்பினார். லோவும் நாகஸ்வரனும் சிவில் சட்டத்தின் கீழ் திருமணம் செய்து கொண்டனர். அவர்களின் விவாகரத்து 2021 இல் முடிவடைந்தது. அப்போது அவர் செய்த செயல், தன் பிள்ளைகள் இந்துவாக இருந்தாலும் சரி, இஸ்லாமாக இருந்தாலும் சரி, தந்தையின் மதத்தைப் பின்பற்றுவதற்கு அவள் சம்மதம் தெரிவித்ததைக் குறிக்கிறது என்று ஹனிஃப் கூறினார்.

இந்திரா காந்தியின் முடிவு கீழ் நீதிமன்றங்களை பிணைக்கிறது என்று லோவின் வழக்கறிஞர் கூறுகிறார் எவ்வாறாயினும், லோஹ் சார்பில் ஆஜரான ஸ்ரீமுருகன், இந்திரா வழக்கில் கூட்டரசு நீதிமன்றத்தின்  தீர்ப்பை பின்பற்ற வேண்டும் என்று நீதிமன்றத்தில் கூறினார். இந்திராவின் இரண்டு குழந்தைகளை மீண்டும் முஸ்லீம்களாக சேர்க்க மத அதிகாரிகளின் முயற்சியை மறுத்து கடந்த ஆண்டு ஏப்ரலில் மற்றொரு கூட்டரசு நீதிமன்ற குழு தீர்ப்பை உறுதிப்படுத்தியதாக அவர் கூறினார்.

மலாய் பதிப்பு அரசியலமைப்பின் அதிகாரப்பூர்வ பதிப்பு என்ற மத அதிகாரிகளின் வாதத்தை மறுத்த அவர், இந்த விஷயத்தில் வர்த்தமானி எதுவும் வெளியிடப்படவில்லை என்று கூறினார். ஃபரித் தனது முடிவை மே 11 அன்று அறிவிப்பார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here