துன் மகாதீர் மீது தேசத்துரோகச் சட்டத்தைப் பயன்படுத்துங்கள் என்கிறார் நஸ்ரி அஜீஸ்

முன்னாள் சட்டத்துறை அமைச்சர் நஸ்ரி அஜீஸ், டாக்டர் மகாதீர் முகமட் மீது தேச துரோகச் சட்டத்தின் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று வலியுறுத்தியுள்ளார்.

 முன்னாள் அம்னோ உச்ச மன்ற உறுப்பினரான நஸ்ரி, மகாதீரின் சமீபத்திய அறிக்கைகள், அரசாங்கம் ஒரு பொதுக் கூட்டத்தை சீர்குலைத்ததாகக் குற்றம் சாட்டுவது போன்றது, பொதுமக்களைத் தூண்டும் முயற்சி என்று  கூறியதாக ஆஸ்ட்ரோ அவானி தெரிவித்துள்ளது.

மகாதீர் முன்னாள் பிரதமராக இருந்தாலும், மகாதீருக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுப்பது குறித்து அரசாங்கம் பயப்படத் தேவையில்லை என்றார். அவரது காலத்தில், அரசாங்கத்தை விமர்சிக்கும் ஒரு பேரணியை ஏற்பாடு செய்ய விரும்பும் எவரும் அரசாங்கத்திற்கு எதிரானவர்கள் என்று முத்திரை குத்தப்படுவார்கள்.

அவரது காலத்தில், அவர்கள் (எதிர்ப்பாளர்கள்) உள்நாட்டுப் பாதுகாப்புச் சட்டத்தின் கீழ் கைது செய்யப்படுவார்கள். நீங்கள் என்னை நம்பவில்லை என்றால், இப்ராஹிம் அலியிடம் கேளுங்கள் என்று அவர் கூறியதாக மேற்கோள் காட்டப்பட்டது, மகாதீர் சமீபத்தில் இணைந்த ஒரு கட்சியான புத்ரா தலைவரை குறிப்பிடுகிறார்.

இப்ராஹிம் சட்டத்தின் கீழ் இரண்டு முறை தடுத்து வைக்கப்பட்டார். இது விசாரணையின்றி காவலில் வைக்க அனுமதித்தது. இச்சட்டம் 2012ல் நஜிப் ரசாக் அரசால் ரத்து செய்யப்பட்டது.

மலாய்க்காரர்களின் பேச்சைக் கேட்க அரசாங்கம் பயப்படுவதாகவும், மகாதீர் இடம்பெறவிருந்த “மலாய்ப் பிரகடனத்தில்” திட்டமிடப்பட்ட கூட்டத்தைத் தடுப்பதன் மூலம் இனவாத அடிப்படையில் செயல்பட்டதாகவும் மகாதீர் கூறியிருந்தார்.

நஸ்ரி, மகாதீரே தனது 22 ஆண்டு கால பிரதமராக  இருந்தபோது இனரீதியான கூட்டங்களை தடை செய்ததாக கூறினார். நான் அவருடைய அமைச்சரவையில் அங்கம் வகித்தேன். அவர் அரசாங்கத்திற்கு தலைமை தாங்கியபோது இதுபோன்ற கூட்டங்கள் தடைசெய்யப்பட்டதை அவர் மறந்துவிட்டிருக்கலாம்.

மலாய்க்காரர்கள் அதிகாரத்தில் இருந்தபோது சமூகத்தை சீரழித்து வந்த மகாதீரின் திடீர் அக்கறை தன்னை ஆச்சரியப்படுத்தியதாக அவர் கூறினார். இப்போது அவர் ஆட்சியில் இல்லை என்பதால், அவர் மலாய்க்காரர்கள் மீது அக்கறை கொண்டுள்ளார் என்பதைக் காட்ட விரும்புகிறார். ஆனால் மலாய்க்காரர்கள் அவரை இனி நம்ப விரும்பவில்லை என்று நஸ்ரி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here