அன்வார் சவூதி அரேபியாவிற்கு மூன்று நாள் உத்தியோகபூர்வ விஜயத்தை மேற்கொள்கிறார்

புத்ராஜெயா: பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம், சவூதி அரேபியாவின் பட்டத்து இளவரசரும் பிரதமருமான முகமது பின் சல்மான் அல் சவுதின் அழைப்பின் பேரில் மார்ச் 22 முதல் 24 வரை சவூதி அரேபியாவுக்கு அதிகாரப்பூர்வ பயணத்தை மேற்கொள்கிறார்.

கடந்த நவம்பரில் நாட்டின் 10ஆவது பிரதமராக பதவியேற்ற பிறகு, அந்நாட்டிற்கான  அன்வாரின் முதல் விஜயம் இதுவாகும்.

பிரதமர் இரண்டு புனித மசூதிகளின் பாதுகாவலர் மன்னர் சல்மான் பின் அப்துல்லாஜிஸ் அல் சவுத் மற்றும் முகமது பின் சல்மான் அல் சவுத் ஆகியோருடன் பார்வையாளர்களை சந்திக்க திட்டமிட்டுள்ளதாக வெளியுறவு அமைச்சகத்தின் அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இந்த விஜயத்தின் போது, ​​பிரதமர் வர்த்தக சமூகங்கள் மற்றும் சவூதி அரேபியாவில் உள்ள மலேசிய புலம்பெயர்ந்தோருடன் சந்திப்புகளை நடத்துவார்.

இந்த பயணமானது இரு நாடுகளுக்கு சிறப்புப் பிணைப்பு மற்றும் நீண்டகால உறவை பிரதிபலிக்கிறது மற்றும் இருதரப்பு உறவுகள் மற்றும் ஒத்துழைப்பை மேம்படுத்துவதற்கு இருதரப்புக்கும் சிறந்த வாய்ப்பை வழங்கும். பல்வேறு துறைகளில் பரஸ்பர நலன்களால் வழிநடத்தப்படும் என்று அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

சவூதி அரேபியா மலேசியாவின் மிகப்பெரிய வர்த்தக பங்காளியாகவும், மேற்கு ஆசிய பிராந்தியத்தில் இறக்குமதியின் மிகப்பெரிய ஆதாரமாகவும் உள்ளது. 2022 இல் மொத்த வர்த்தகம் RM45.52பில் (US$10.26பில்) மதிப்புடையது. 2021 இல் RM17.56பில் (US$4.23பில்) ஒப்பிடுகையில் 159.2% அதிகமாகும்.

இந்த பயணத்தின் போது பிரதமருடன் அவரது மனைவி டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் வான் அசிஸா வான் இஸ்மாயில் மற்றும் வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஜம்ரி அப்துல் காதிர், தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சர் ஃபஹ்மி ஃபட்சில் மற்றும் மூத்த அரசு அதிகாரிகளும் உடன் செல்வர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here