மைக்கேல் சோங் கிட்டத்தட்ட மோசடி செய்யப்பட்ட அனுபவத்தைப் பகிர்ந்து கொள்கிறார்

கோலாலம்பூர்: தொலைபேசி அழைப்புகள் அல்லது செய்திகள் மூலம் அரசு அல்லது சட்ட அமலாக்கப் பணியாளர்கள் என்று கூறிக்கொள்ளும் எவரிடமும் எச்சரிக்கையாக இருங்கள் என்கிறார் டத்தோஸ்ரீ மைக்கேல் சோங். MCA பொதுச் சேவைகள் மற்றும் புகார்கள் துறைத் தலைவர், காவலர் என்று கூறிக்கொண்ட ஒருவரால் கிட்டத்தட்ட RM1,000 ஏமாற்றப்பட்ட அனுபவத்தைப் பகிர்ந்து கொண்டார்.

அந்தச் சம்பவத்தை நினைவுகூர்ந்த சோங், அன்று காலையில் தான் கண்விழித்ததாகக் கூறியபோது, தனது கைப்பேசியில் தனக்காக ஒரு குரல் செய்தி இருந்ததை உணர்ந்தேன். மறுமுனையில் இருந்த குரல் சிலாங்கூர் போலீஸ் தலைமையகத்தைச் சேர்ந்த ஒரு போலீஸ்காரர் என்று கூறிக்கொண்டது.

எனக்கு செய்தி கிடைத்ததும் அவரை மீண்டும் அழைக்குமாறு அவர் என்னிடம் கூறினார். நானும் அவரை அழைத்தேன் அவர் வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 24) MCA பொது சேவைகள் மற்றும் புகார்கள் துறையில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அவருடன்  Kelab Rela Kehormat / Bersekutu Wilayah Persekutuan chairman Datuk Seri KK Chai  ஆகியோர் இருந்தனர். அந்த நபர் தன்னை “Asst Comm Zamri” எனக் கூறி, காவல்துறை தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற நிகழ்ச்சிக்கு நன்கொடை கேட்டதாக சோங் கூறினார்.

அவர் ஒரு போலீஸ்காரர் போல் இருந்தார். எனவே நான் இயல்பாகவே கடமைப்பட்டேன், நான் அவரிடம் Rela Bersekutu RM1,000 நன்கொடையாக வழங்க முடியும் என்று அவரிடம் கூறினேன், மேலும் அவரிடம் தொடர்புடைய அனைத்து விவரங்களையும் கேட்டேன்.

பின்னர் அந்த நபர் போலீஸ் சின்னத்துடன் ஒரு கடிதத்தை அனுப்பினார், அங்கு 216ஆவது போலீஸ் தின கொண்டாட்டங்களுக்கு நிதி கேட்கிறார் என்று அவர் விவரங்களை எவ்வாறு அனுப்பினார் என்று கூறினார்.

மற்றவர்களும் நன்கொடைகள் வழங்கியதற்கான ஆதாரத்தைக் காட்ட அந்த நபர் பல வங்கி ரசீதுகளை அனுப்பினார். ஆனால் காவல்துறையின் அதிகாரப்பூர்வ கணக்கு அல்ல, “Stelastilitto Enterprise”க்கு நன்கொடை அளிக்கப்பட்டது எப்படி கவனிக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

நான் அந்த நபரிடம் கூடுதல் விவரங்களைக் கேட்டேன், மேலும் அவர் என்னை ஏமாற்ற முயற்சிக்கிறீர்களா என்றும் கேட்டேன். பின்னர் அந்த நபர் முந்தைய அனைத்து செய்திகளையும் நீக்கிவிட்டு எனக்கு பதிலளிப்பதை நிறுத்தினார் என்று அவர் கூறினார்.

இதுபோன்ற மோசடிகள் பற்றி தனக்குத் தெரியும் என்றாலும், தொலைபேசியின் மறுமுனையில் இருந்தவர் மிகவும் நம்பிக்கைக்குரியவர் மற்றும் ஒரு போலீஸ்காரர் போல் இருந்தார் என்று சோங் கூறினார்.

சிலாங்கூர் காவல்துறை தலைமையகத்தை தொடர்பு கொண்டு அங்கு “ஏசிபி ஜம்ரி” என்பவர் பணிபுரிகிறாரா என்று விசாரித்ததாகவும், அப்போது தான் அப்படி யாரும் இல்லை என்றும் அது ஒரு மோசடியாக இருக்கலாம் என்றும் கூறப்பட்டது. தொலைபேசி இணைப்பின் மறுமுனையில் யார் இருக்கிறார்கள் என்பது யாருக்கும் தெரியாது என்பதால் பொதுமக்கள் எச்சரிக்கையாக இருக்குமாறு அறிவுறுத்தினார். சந்தேகம் இருந்தால், சம்பந்தப்பட்ட ஏஜென்சியை எப்போதும் தொடர்பு கொண்டு, அப்படி ஒருவர் அங்கு பணிபுரிகிறாரா என்று சரிபார்க்கவும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here