ஜோகூர் வெள்ளம்: இதுவரை 6,000 டன் குப்பைகள் அகற்றப்பட்டுள்ளது என்கிறார் MP

ஜோகூரைச் சுற்றியுள்ள பகுதிகளில் இருந்து சுமார் 6,000 டன் வெள்ளம் கழிவு மற்றும் குப்பைகள் சேகரிக்கப்பட்டு, திடக்கழிவு மேலாண்மை மற்றும் பொது சுத்திகரிப்பு கழகம் (SWCorp) மூலம் நிலப்பரப்புகளுக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளது என்று அக்மல் நஸ்ருல்லா முகமட் நசீர்  கூறுகிறார்.

செகாமட்டில் உள்ள பூலோ கசாப், லாப்பிஸில் உள்ள மோகில் மற்றும் கோத்தா திங்கியில் பட்டு அம்பாட் ஆகிய மூன்று பகுதிகளின் குப்பைத் தொட்டிகள் சம்பந்தப்பட்டதாக ஜோகூர் பாரு எம்.பி கூறினார். மார்ச் 3 முதல் சனிக்கிழமை (மார்ச் 25) வரை மொத்தம் 5,925 டன் வெள்ளக் குப்பைகள் இந்தக் குப்பைக் கிடங்குகளுக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளன. SWCorp தவிர, சுத்தப்படுத்தும் நடவடிக்கைகளில் ஒன்பது உள்ளூராட்சி மன்றங்களும் ஈடுபட்டன.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 26) Dewan Flat Larkin மீண்டும் பள்ளிக்குத் திரும்புவதற்கான உதவித் திட்டத்திற்குப் பிறகு, துணை உள்ளாட்சி மேம்பாட்டு அமைச்சர் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், மார்ச் 14 மற்றும் மார்ச் 15 ஆகிய தேதிகளில் அதிக அளவு சேகரிக்கப்பட்டது, ஒவ்வொரு நாளும் 482 டன் குப்பைகள் சேகரிக்கப்பட்டன.

செகாமட்டில் தூய்மைப்படுத்தும் பணிகள் மார்ச் 19 அன்று நிறைவடைந்ததாகவும், பத்து பஹாட்டில் உள்ளவை ஞாயிற்றுக்கிழமைக்குள் சீர் செய்யப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாகவும் அக்மல் நஸ்ருல்லா கூறினார். SWCorp மாவட்டத்தில் உள்ள கிராமங்கள் வழியாக எந்த இடமும் சரிபார்க்கப்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக உள்ளூராட்சி மன்றங்களுடன் தொடர்ந்து பணியாற்றும்.

வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கக்கூடிய சூழ்நிலைகளை தவிர்க்க அனைத்து வெள்ள கழிவுகள் விரைவில் அகற்றப்படுவதை நாங்கள் உறுதிசெய்ய விரும்புகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here