லஞ்ச வழக்கு விசாரணையில் வாட்ஸ்அப் செய்திகளைப் பெற குவான் எங்கின் முயற்சிக்கு நீதிமன்றம் அனுமதி

கடலுக்கடி சுரங்கப்பாதை ஊழல் வழக்கில் லிம் குவான் எங் இரண்டு முக்கிய அரசு தரப்பு சாட்சிகளுக்கு இடையே பரிமாறப்பட்ட வாட்ஸ்அப் செய்திகளை சமர்ப்பிக்குமாறு வழக்கறிஞர்களுக்கு செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டுள்ளது. லிம்மின் கண்டுபிடிப்பு விண்ணப்பம் சட்டத்தின் அனைத்துத் தேவைகளையும் பூர்த்தி செய்துள்ளதாக நீதிபதி அசுரா அல்வி கூறினார்.  RM2 மில்லியன் பணம் பெற்றவர் யார் என்பதில் இரண்டு பதிப்புகள் இருப்பதாக நீதிமன்றம் கண்டறிந்துள்ளது. உண்மையை அறிய முழு உண்மைகளும் நீதிமன்றத்தில் சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

பினாங்கு முதலமைச்சராக இருந்தபோது பதவியைப் பயன்படுத்தி, தொழிலதிபர் ஜாருல் அஹ்மத் சுல்கிஃப்லியிடம் சாலைகள் மற்றும் சுரங்கப்பாதை திட்டத்தில் இருந்து 10% லாபத்தை வழங்குமாறு லிம் கேட்டுக்கொண்டதாக கூறப்பட்டது. முன்னாள் நிதியமைச்சர் சாருலின் நிறுவனத்தை இந்த திட்டத்தை மேற்கொள்வதற்காக ரிம3.3 மில்லியன் கிக்பேக் கோரியதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இரண்டு நிறுவனங்களுக்கு வழங்கப்பட்ட RM208.7 மில்லியன் மதிப்பிலான அரச காணிகளை நேர்மையற்ற முறையில் முறைகேடாகப் பயன்படுத்திய இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளையும் அவர் எதிர்கொள்கிறார்.

சாருலுக்கும் மற்றொரு முக்கிய சாட்சியான ஜி ஞானராஜாவுக்கும் இடையே நடந்த வாட்ஸ்அப் உரையாடல்கள் குறித்த தடயவியல் அறிக்கையை சமர்ப்பிக்குமாறு லிம் அரசு தரப்பிடம் கேட்டுக்கொண்டார். இரண்டு தொழிலதிபர்களுக்கு இடையேயான செய்திகள் அவர் ரிங்கிட் 2 மில்லியனைப் பெறவில்லை என்பதைக் காட்டுவதாக அவரது வழக்கறிஞர்கள் முன்பு வாதிட்டனர்.

ஞானராஜா மீது 19 மில்லியன் ரிங்கிட் மோசடி செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஷா ஆலம் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் தனி குற்றவியல் வழக்கில் இந்த அறிக்கை சாட்சியமாக சமர்ப்பிக்கப்பட்டது. பின்னர் லிம்மின் ஊழல் வழக்கில் ஞானராஜா சாட்சியாக அழைக்கப்படுவார் என எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. இந்த முடிவிற்குப் பிறகு, துணை அரசு வழக்கறிஞர் வான் ஷஹாருடின் வான் லாடின் நீதிமன்றத்தில் ஏப்ரல் 17 ஆம் தேதிக்குள் அறிக்கையை தரப்புக்கு சமர்ப்பிக்கும் என்று கூறினார்.ஒப்படைப்பு நிலுவையில் உள்ளதால் வழக்கிற்கான தேதியை அசுரா மே 10ஆம் தேதி நிர்ணயித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here