நஜிப்பின் தலைவிதியை தீர்மானிக்கும் மன்னிப்பு வாரிய குழுவில் பிரதமர் அன்வாரும் அங்கம் வகிக்கிறார்

ஷா ஆலாம்: முன்னாள் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ நஜிப் ரசாக்கின் அரச மன்னிப்புக் கோரிக்கையை முடிவு செய்யும் மன்னிப்பு வாரியக் குழுவில் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் அங்கம் வகிக்கிறார். மலேசியாவில் எந்தவொரு தனிநபரும் மன்னிப்புக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் என்றும் அது சட்டம் மற்றும் சட்ட நடைமுறைகளுக்கு உட்பட்டது என்றும் அன்வார் கூறினார். மாமன்னரின் தனிச்சிறப்பு, மரியாதைக்குரிய பட்டங்கள் மற்றும் மன்னிப்புகளை வழங்குவதற்கான செயல்பாட்டின் ஒரு பகுதியாக நான் இருப்பேன்.

சனிக்கிழமை (ஏப்ரல் 8) ஷா ஆலமில் ஒரு மக்கள் வீட்டுத் திட்டத்தில் ஒரு திட்டத்தைத் தொடங்கி வைத்த பிறகு, “நாங்கள் இதைப் பற்றி பொதுவில் விவாதிக்க வேண்டியதில்லை. ஏனென்றால் அந்த செயல்முறையை நாங்கள் கடந்து செல்ல வேண்டும் என்று அன்வர் கூறினார். மன்னிப்பு வாரியத்தின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதில் ஆர்வத்திற்கு முரண்பாடு எதுவும் இல்லை என்றும் அன்வார் கூறினார்.

நான் செயல்முறையைப் பார்க்கவில்லை. நாம் வழக்கைப் பார்க்க வேண்டும். அம்னோவின் தீர்மானத்தைத் தவிர வேறு எதையும் நான் பார்க்கவில்லை என்பதால், இப்போது கருத்து தெரிவிப்பது சற்று முன்கூட்டியது என்று நினைக்கிறேன் என்றார் அன்வார். எந்தவொரு குற்றவாளிக்கும் மேல்முறையீடு செய்ய உரிமை உண்டு என்று அன்வார் மீண்டும் வலியுறுத்தினார்.

இந்த விஷயத்தில் நான் யாரையும் தடுக்க விரும்பவில்லை. ஆனால் செயல்முறை, நிச்சயமாக மிகவும் விரிவானது. அதை பின்பற்ற வேண்டும், இறுதியாக, முடிவு மாமன்னரின் விருப்பத்திற்குரியது என்று அன்வார் கூறினார். அரசியலமைப்புச் சட்டம் 42(5) இன் படி, மன்னிப்பு வாரியம் சட்டத்துறைத்தலைவரின்  அதிகாரகத்திற்கு உட்பட்டது. முதல்வர் அல்லது மந்திரி பெசார், அல்லது கூட்டரசு பிரதேச அமைச்சர், மற்றும் மாமன்னரால் நியமிக்கப்பட்ட மூன்று உறுப்பினர்களுக்கு மேல் இல்லை.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில் கூட்டரசு மாநில அமைச்சகம், பிரதமர் துறையின் கீழ் உள்ள துறையாக மறுசீரமைக்கப்பட்டது. அன்வார் கடந்த டிசம்பரில் தனது அமைச்சரவையை அறிவித்தபோது கூட்டரசு பிரதேச அமைச்சரை அறிவிக்கவில்லை.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here