பலர் இன்னும் பொது இடங்களில் புகைபிடிக்கக் கூடாது என்ற தடையை மீறுகின்றனர் என்று நெகிரி சுகாதார இயக்குனர் கூறுகிறார்

 எட்டு மணி நேரத்தில் மொத்தம் 96 பேர் – நெகிரி செம்பிலானில் பொது இடங்களில் புகைபிடிப்பதற்கான தடை எவ்வளவு அடிக்கடி மீறப்பட்டது என்று டத்தோ டாக்டர் ஹர்லினா அப்துல் ரஷித் கூறுகிறார். சனிக்கிழமை (மே 20) மாநிலத்தின் பல்வேறு பகுதிகளில் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் இந்த புகைப்பிடிப்பவர்கள் அழைத்து செல்லப்பட்டதாக நெகிரி செம்பிலான் சுகாதார இயக்குநர் தெரிவித்தார்.

சோதனையில் உள்ளடக்கப்பட்ட இடங்களில் மருத்துவமனை அல்லது கிளினிக் பகுதிகள், உணவு வளாகங்கள் மற்றும் ஷாப்பிங் மையங்கள் ஆகியவை அடங்கும். பதிவு செய்யப்பட்ட குற்றவாளிகளில் ‘புகைபிடிக்க வேண்டாம்’ என்ற அடையாளத்தை வைக்காத வளாகத்தின் உரிமையாளர்களும் அடங்குவர் என்று அவர் இங்கு அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

உணவு விற்பனை நிலையங்களுக்கு வருபவர்கள் பொதுவாக புகைபிடிக்கும் தடை பற்றி அறிந்திருப்பதாகவும், அமலாக்கம் அதிக விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்தும் என்று நம்புவதாகவும் ஹர்லினா கூறினார். புகைபிடிக்கும் பழக்கம் நடத்தையுடன் தொடர்புடையது, எனவே, இந்த சிக்கலைக் கட்டுப்படுத்த சுகாதார அமைச்சகம் தகவல் பிரச்சாரங்களையும் அமலாக்க நடவடிக்கைகளையும் தொடர்ந்து நடத்தும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here