இரண்டு விரைவு பேருந்து நிறுவனங்களின் உரிமங்கள் ஜூன் 12ஆம் தேதி முதல் ரத்து

புத்ராஜெயா: மே 12 மற்றும் 13 ஆகிய தேதிகளில் விபத்துக்குள்ளான இரண்டு விரைவு பேருந்து நிறுவனங்களான S.V Juta Sdn Bhd மற்றும் Syarikat Kejora Masyhur Sdn Bhd ஆகியவற்றின் இயக்க உரிமங்கள் ஜூன் 12 முதல் தற்காலிகமாக ரத்து செய்யப்பட்டுள்ளதாக போக்குவரத்து அமைச்சகம் (MOT) தெரிவித்துள்ளது.

MOT இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், நிறுவனத்தின் விரைவுப் பேருந்து விபத்துக்குள்ளான சம்பவம் தொடர்பாக விசாரணை மேற்கொள்ளப்பட்ட பின்னர், நிலப் பொதுப் போக்குவரத்து நிறுவனம் (APAD) உரிமம் ரத்து மற்றும் இடைநீக்கக் குழு (JPPL) மூலம் ஆபரேட்டரின் உரிமத்தை இடைநிறுத்தியது.

நிலப் பொதுப் போக்குவரத்துச் சட்டம் 2010 [சட்டம் 715] சட்டப்பூர்வ உரிம நிபந்தனைகளுக்கு இணங்கத் தவறியதற்காக, மீண்டும் மீண்டும் குற்றங்கள் மற்றும் ஆபத்தான வாகனம் ஓட்டியதற்காக S.V Juta இன் ஆபரேட்டரின் உரிமம் 58 நாட்களுக்கு இடைநிறுத்தப்பட்டது.

சாலைப் போக்குவரத்துத் துறையின் (JPJ) பாதுகாப்பு ஆய்வு மற்றும் தணிக்கையின் கீழ் பட்டியலிடப்பட்டுள்ள பாதுகாப்புத் தேவைகளான உரிம நிபந்தனைகளுக்கு இணங்கத் தவறிய குற்றத்திற்காக கெஜோரா மஸ்யுர் 37 நாட்களுக்கு இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டார்.

சஸ்பென்ஷன் காலத்தில், இரண்டு நிறுவனங்களுக்கான ஆபரேட்டர் உரிமம் தொடர்பான எந்தவொரு பரிவர்த்தனையும் அனுமதிக்கப்படாது என்று அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

மே 12 அன்று, வடக்கு-தெற்கு நெடுஞ்சாலையின் (பிளஸ்) கிலோமீட்டர் 256.8 இல் எஸ்.வி. ஜூட்டா நிறுவனத்தின் கீழ் இயங்கும் ஸ்டார்மார்ட் எக்ஸ்பிரஸ் விரைவுப் பேருந்து கிலோமீட்டர் 257.8 பிளஸ் தெற்கு திசையில் 12 மற்ற வாகனங்களுடன் மோதியது.

APAD இன் விசாரணையின் முடிவு, இரண்டு நிறுவனங்களும் நிர்ணயிக்கப்பட்ட உரிமத்தின் சட்டப்பூர்வ தேவைகளுக்கு இணங்கவில்லை என்பதையும் கண்டறிந்துள்ளது. அதே நேரத்தில் தொடர்புடைய நிறுவனத்துடன் சரிபார்த்ததில் இரண்டு நிறுவனங்களும் முந்தைய வழக்குகளில் அதிக பதிவுகளைக் கொண்டிருப்பதைக் கண்டறிந்தது.

இந்த இரண்டு இயக்க நிறுவனங்களின் மீது சுமத்தப்பட்டுள்ள நடவடிக்கையாகவும் ஒரு பாடமாகவும் நினைவூட்டலாகவும் செயல்படும் போது அமைக்கப்பட்டுள்ள விதிகளை, குறிப்பாக பாதுகாப்பு விஷயங்கள் சம்பந்தப்பட்ட விஷயங்களுக்கு எப்போதும் இணங்க வேண்டும் என்று நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here