மகாதீருடன் இணைந்து பணியாற்ற நான் தயார் என்கிறார் முஹிடின்

“இனம், மதம் மற்றும் நாடு” ஆகியவற்றிக்காக   முன்னாள் பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமதுவுடன் இணைந்து பணியாற்றத் தயாராக இருப்பதாக பெர்சத்து தலைவர் முஹிடின் யாசின் தெரிவித்துள்ளார்.

Perikatan Nasional தலைவரான முஹிடின், சமீபத்திய அரசியல் முன்னேற்றங்களைத் தொடர்ந்து மலேசியாவில் மலாய்-முஸ்லிம் சமூகம் ஒரு குறுக்கு வழியில் இருப்பதாகக் கூறினார். இருப்பினும் அவர் அது குறித்து விரிவாகக் கூறவில்லை.

நீண்டகால கூட்டாளியான இப்ராகிம் அலி தலைமையிலான கட்சியான புத்ராவில் தற்போது உறுப்பினராக இருக்கும் மகாதீருடன் அவர் ஒத்துழைக்கத் தயாராக இருந்ததையும் அவர் வெளிப்படையாகக் கூறவில்லை.

நேற்று, மலேசியா நவ், முஹிடினுடன் மீண்டும் இணைந்து பணியாற்றத் தயாராக இருப்பதாக மகாதீர் கூறியதாக மேற்கோள் காட்டியது. இந்த ஜோடி அவர்கள் ஒன்றாக அடைய விரும்பும் குறிக்கோள்களில் ஒருமித்த கருத்தை எட்ட முடியும்.

மகாதீர் பிரதமராக  இருந்த பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) அரசாங்கத்தின் வீழ்ச்சிக்கு வழிவகுத்த ஷெரட்டன் நடவடிக்கையால் இரண்டு முன்னாள் அம்னோ தலைவர்களின் உறவு பிப்ரவரி 2020 இல் மோசமாகிவிட்டது. பிரதமராக பதவியேற்ற முஹிடினை “துரோகி” என்று மகாதீர் வர்ணித்திருந்தார். பின்னர் அவர் தனது பெர்சத்து தலைவர் பதவியை ராஜினாமா செய்தார்.

எவ்வாறாயினும், கடந்த நவம்பரில் 15வது பொதுத் தேர்தலுக்கு (GE15) முன்னதாக, பூமிபுத்ரா கட்சிகள் மற்றும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களின் கெராக்கன் தனா ஏர் (GTA) கூட்டணி, PH மற்றும் பாரிசானைக் கைப்பற்றுவதில் PN இணைந்து செயல்பட, முகைதினின் துரோகத்தை மறக்கத் தயாராக இருப்பதாக மகாதீர் கூறினார். நேஷனல் (பிஎன்).

இந்த முன்மொழியப்பட்ட ஒப்பந்தம் நிறைவேறவில்லை மற்றும் பெஜுவாங்கை உள்ளடக்கிய GTA, போட்டியிட்ட ஒவ்வொரு இடத்திலும் தோல்வியடைந்தது.

மகாதீர் பின்னர் பெஜுவாங் மற்றும் ஜிடிஏ இரண்டையும் விட்டு வெளியேறி, “மலாய் பிரகடனம்” என்ற புதிய இயக்கத்தைத் தொடங்கி, அனைத்துக் கட்சிகள், தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் பிற அமைப்புகளைச் சேர்ந்த மலாய் தலைவர்களை பிரகடனத்தை ஆதரிக்க அழைத்தார்.

மூன்று பெர்சாத்து தலைவர்கள் மற்றும் அதன் ஜனாதிபதி அப்துல் ஹாடி அவாங் உட்பட பல PAS தலைவர்கள் “மலாய் பிரகடனத்தில்” கையெழுத்திட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here