இந்தியாவில் நடந்த ரயில் விபத்து குறித்து மலேசியா இரங்கல்

புதுடெல்லி: நூற்றுக்கணக்கான மக்கள் இறந்த அல்லது காயமடைந்த வெள்ளிக்கிழமை ரயில் விபத்து குறித்து மலேசியா இந்தியாவுக்கு இரங்கல் தெரிவித்துள்ளது.

வெளியுறவு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் ஜம்ரி அப்துல் காதிர் இறந்தவர்களுக்கு இரங்கல் தெரிவித்துள்ளார் மற்றும் கிழக்கு ஒடிசா மாநிலத்தில் விபத்தில் காயமடைந்தவர்கள் குணமடைய விரைவில் குணமடைய வேண்டும்.

இந்த கடினமான நேரத்தில் நாங்கள் இந்திய மக்களுடன் ஒன்றாக நிற்கிறோம் என்று அவர் ஒரு ட்வீட்டில் கூறினார். புதுடெல்லியில் உள்ள மலேசிய தூதரகம் சனிக்கிழமையன்று இந்த சோகம் குறித்து இந்தியாவுக்கு தனது ஆதரவையும் அனுதாபத்தையும் தெரிவித்தது.

மீட்புப் பணியின் இந்திய அரசாங்கத்துடனும் மக்களுடனும் நாங்கள் இணைந்து கொள்கிறோம். மேலும் உயிரிழந்த குடும்பங்களுக்கு எங்கள் ஆழ்ந்த அனுதாபங்களைத் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம் என்று மலேசிய தூதரகத் தூதரகம் ஒரு டுவிட்டில் தெரிவித்துள்ளது.

ஒடிசாவின் பாலசோர் மாவட்டத்தில் விபத்து நடந்த இடத்தை சனிக்கிழமை பார்வையிட்ட இந்திய பிரதமர் நரேந்திர மோடி, மூன்று ரயில்கள் விபத்துக்குள்ளானதில் தவறு செய்தவர்கள் யாராக இருந்தாலும் அவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுப்பதாக உறுதியளித்தார்.

சென்னை நோக்கிச் செல்லும் கோரமண்டல் எக்ஸ்பிரஸ் மற்றும் யஸ்வந்த்பூர்-ஹவுரா சூப்பர் பாஸ்ட் ரயில்கள் நேருக்கு நேர் மோதிக் கொண்டதில் 300 பேர் உயிரிழந்தனர் மற்றும் 900 பேர் காயமடைந்துள்ளனர்.

இதில் ஒரு ரயில் நின்று கொண்டிருந்த சரக்கு ரயிலையும் மோதியது. இந்திய ரயில்வே அதிகாரிகள், அந்த இடத்தை சுத்தம் செய்து ரயில் சேவைகளை மீட்டெடுக்கும் பணி தொடங்கியுள்ளது.ம்சமீபத்திய ரயில் பேரழிவு, இந்தியாவின் பரந்த ரயில் நெட்வொர்க்கின் பாதுகாப்புத் தரங்கள் மற்றும் நிதியுதவி பற்றிய கேள்விகளை எழுப்பியுள்ளது.

இந்தியாவில் சுமார் 67,000 கிமீ ரயில் பாதைகள் உள்ளன மற்றும் தினமும் 14,000 ரயில்கள் இயக்கப்படுகின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here