அகதிகளுக்காக செலவிடப்படும் நிதி நாட்டு மக்களுக்கு பயன்படுத்தப்படும் என்கிறார் MP

அகதிகள்

அகதிகள் மற்றும் புகலிடக் கோரிக்கையாளர்களுக்காகச் செலவிடப்படும் பொது நிதியை கோவிட்-19 தொற்றுநோயின் பொருளாதாரப் பாதிப்புகளில் இருந்து இன்னும் தத்தளித்துக்கொண்டிருக்கும் மலேசியர்களுக்காகச் சிறப்பாகச் செலவிடப்படும். ஐக்கிய நாடுகளின் அகதிகள் மாநாட்டில் மலேசியா கையொப்பமிடாத போதிலும் புத்ராஜெயா அகதிகளுக்கு மனிதாபிமான உதவிகளை வழங்கியதாக இசாம் இஷா (BN-தம்பின்) கூறினார்.

தொற்றுநோய் தாக்கிய பின்னரும் அகதிகள் மற்றும் புகலிடக் கோரிக்கையாளர்களைப் பற்றி அரசாங்கம் சிந்தித்து வருவதாகவும், 2020 ஆம் ஆண்டு அறிக்கையில் இந்த சமூகங்களுக்கான சுஹாகாமின் பரிந்துரைகளை ஒப்புக்கொண்டதாகவும் அவர் கூறினார். இருப்பினும், இந்த அகதிகள் மற்றும் புகலிடக் கோரிக்கையாளர்களால் ஏற்படும் நலன்களுக்கான செலவு (உதவி) மற்றும் தற்காலிக தடுப்புக் கிடங்குகள் போன்ற பிரச்சனைகளை நாங்கள் தாங்க வேண்டுமா?.

தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட உள்ளூர் மக்களுக்கு உதவுவது போன்ற பிற நோக்கங்களுக்காக அந்த நிதி பயன்படுத்தப்படலாம் என்று அவர் சுஹாகாமின் 2020 அறிக்கை மீதான மக்களவை விவாதத்தின் போது கூறினார். மனித உரிமைகள் விஷயத்தில் கண்மூடித்தனமாக மேற்கத்திய வழியைப் பின்பற்றாதீர்கள்

லெஸ்பியன், ஓரினச்சேர்க்கை, இருபால் மற்றும் திருநங்கை சமூகத்தின் (LGBT) உரிமைகள் குறித்து, ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் கூறப்படும் கதையை “கண்மூடித்தனமாக” பின்பற்றுவதற்குப் பதிலாக, மலேசியாவின் மதிப்புகள் மற்றும் விதிமுறைகளுக்கு ஏற்ப தனது சொந்த மனித உரிமைக் கதையை உருவாக்குமாறு சுஹாகாமை இஸாம் வலியுறுத்தினார்.

நாம் ஒரு எதிர் கதையை வழங்காமல் ‘ஆம் மனிதனாக’ மாறினால், அது மனித உரிமைகள் என்ற பெயரில் நமது மதிப்புகளையும் சட்டங்களையும் மாற்றும் ஒரு புதிய காலனித்துவத்திற்கு நம் நாடு உட்படுத்தப்படுவது போன்றது. எனவே, இங்கு எல்ஜிபிடியை இயல்பாக்க முயற்சிக்கும் இயக்கங்கள் முன்வைக்கும் கோரிக்கைகளில் சுஹாகம் உறுதியான நிலைப்பாட்டை எடுப்பார் என்று நம்புகிறேன். நாங்கள் மேற்கத்திய நாடுகளுடன் சமமாக இருக்க வேண்டும் என்பதற்காக, நமது நீண்டகால குடும்பக் கருத்துக்கள் மற்றும் நிறுவனங்கள் காலப்போக்கில் அழிந்து போவதை நாங்கள் விரும்பவில்லை.

சர்ச்சைக்குரிய சொஸ்மா பாதுகாப்புச் சட்டத்தின் தற்போதைய பதிப்பைப் பேணுமாறு புத்ராஜெயாவுக்கு இசாம் அழைப்பு விடுத்தார். இது தேசிய பாதுகாப்பிற்கு அவசியம் என்று கூறினார். சொஸ்மா கைதிகள் நல்ல முறையில் நடத்தப்படுவதை சுயாதீன போலீஸ் முறைப்பாடுகள் ஆணைக்குழு உறுதிப்படுத்த முடியும் என்றும் அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here