போலீஸ் காவலில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 48% குறைந்துள்ளது என மக்களவையில் தகவல்

கோலாலம்பூர்: காவலில் இறந்தவர்களுக்கான குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவு நிறுவப்பட்ட பிறகு, காவல் துறையின் காவலில் இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை கடந்த ஆண்டு 48% குறைந்து 24 வழக்குகளாக இருந்தது. முந்தைய ஆண்டில் 46 ஆக இருந்தது.

துணை உள்துறை அமைச்சர் ஷம்சுல் அனுவார் நசாரா கூறுகையில், இந்த பிரிவு குற்றவியல் கூறுகளுடன் இரண்டு வழக்குகளை கண்டறிந்துள்ளது. ஒன்று பேராக்கின் தைப்பிங்கில் ஒரு வழக்கு சம்பந்தப்பட்டது, இது ஒரு விசாரணைக்கு உட்பட்டது, மற்றொன்று கிளந்தனில் இன்னும் விசாரிக்கப்படுகிறது. ஆறு வழக்குகள் மரண விசாரணை நீதிமன்றத்திற்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளன, அவற்றில் நான்கு வழக்குகள் விசாரணைகள் நடைபெற்று வருகின்றன. மற்ற இரண்டு இன்னும் நிலுவையில் உள்ளன.

ஒவ்வொரு மூன்று மாதங்களுக்கும் ஒருமுறை நடைபெறும் சுஹாகாம் (மனித உரிமைகள் ஆணையம்) மற்றும் அமலாக்க முகமை ஒருமைப்பாட்டு ஆணையம் ஆகியவற்றுடனான சந்திப்புகளில் புலனாய்வுப் பிரிவு அதன் கண்டுபிடிப்புகள், விசாரணை அறிக்கைகள் மற்றும் ஒவ்வொரு காவலில் மரணம் பற்றிய அறிக்கைகளையும் சமர்ப்பிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இந்தக் கூட்டங்கள், காவல்துறை காவலில் உள்ள தனிநபர்களின் இறப்புகளை விசாரிப்பதற்கும், காவல் கைதிகளின் நிர்வாகத்தை மேம்படுத்துவதற்கும் காசோலைகள் மற்றும் சமநிலை செயல்பாடுகளை செயல்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here