முதலீட்டு மோசடிகளால் பாதிக்கப்பட்ட 100 க்கும் மேற்பட்டோர் SSMஇடம் முறையீடு

கோலாலம்பூர்: மோசடி மற்றும் மோசடி செய்ததாக சந்தேகிக்கப்படும் நிறுவனங்களை விசாரிப்பதற்காக, போலி முதலீட்டுத் திட்டங்களைச் செயல்படுத்தி மோசடி செய்பவர்களால் RM1 மில்லியனுக்கும் மேலாக இழந்த 100க்கும் மேற்பட்ட பாதிக்கப்பட்டவர்கள், மலேசிய கம்பெனிகள் ஆணையத்திடம் (SSM) புகாரினை வழங்கியுள்ளனர்.

பாதிக்கப்பட்டவர்களின் பிரதிநிதியாக, மலேசிய சர்வதேச மனிதாபிமான அமைப்பின் (MHO) பொதுச்செயலாளர் டத்தோ ஹிஷாமுதீன் ஹாஷிம், கூடுதல் அறிக்கைகள் SSM இன் விசாரணையில் மேலும் உதவும் என்று நம்புவதாகக் கூறினார்.

அவரைப் பொறுத்தவரை, கடந்த மார்ச் மாதம் புகார் அளிக்கப்பட்டதில் இருந்து இதுவரை யாரும் கைது செய்யப்படவில்லை. இது சம்பந்தப்பட்ட பாதிக்கப்பட்ட அனைவரையும் பற்றியது.

SSM சட்டத்தின் பிரிவு 27A ஐப் பொறுத்தவரை, அமலாக்க மற்றும் விசாரணை அதிகாரங்களை வழங்குகிறது. பதிவாளர் (SSM தலைமை நிர்வாக அதிகாரி) நடவடிக்கைகளில் வழங்கப்பட்ட அனைத்து விஷயங்களிலும் ஒரு போலீஸ் அதிகாரியின் அனைத்து அதிகாரங்களையும் கொண்டிருக்க வேண்டும்.

SSMக்கு கைது செய்யும் அதிகாரம் உள்ளது. அவர்களுக்கு போலீஸ் அதிகாரம் உள்ளது. நீங்கள் காவல்துறைக்காக காத்திருக்க வேண்டியதில்லை. வட்டி திட்டங்கள் சட்டம் 2012 இன் கீழ் பதிவு செய்யப்படாத முதலீட்டு திட்டமாக இருந்தாலும் எஸ்.எஸ்.எம் கைது செய்யலாம் என்று அவர் கூறினார். இன்று மெனாரா எஸ்எஸ்எம் @ சென்ட்ரலில் நடந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

வட்டி திட்டங்கள் சட்டம் 2012 இன் கீழ் SSM இல் பதிவு செய்யாமல் முதலீட்டு திட்டத்தை நடத்தும் எந்தவொரு நிறுவன இயக்குனருக்கும் 10 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது RM50 மில்லியன் வரை அபராதம் விதிக்கப்படும் என்று ஹிஷாமுதீன் கூறினார்.

மார்ச் மற்றும் ஏப்ரல் மாதங்களில் முறையே போலீஸ் மற்றும் செக்யூரிட்டி கமிஷன் (SC) ஆகியவற்றில் புகார் அளித்த பின்னர் மோசடி பாதிக்கப்பட்டவர்கள் எடுத்த மூன்றாவது நடவடிக்கை இதுவாகும்.

முதலீட்டுத் திட்டங்களில் ஈடுபடாத பிரபலங்கள், அரச குடும்ப உறுப்பினர்கள், முன்னாள் அரசு அதிகாரிகள் மற்றும் சமயப் பிரமுகர்கள் ஆகியோரின் பெயர்களையும் நிறுவனங்கள் பயன்படுத்தியதால், முதலீட்டுத் திட்டங்களில் ஆர்வம் காட்டுவதாக பாதிக்கப்பட்டவர்களில் பெரும்பாலானோர் ஒப்புக்கொண்டனர்.

அநாமதேயமாக இருக்க விரும்பும் ஒரு பிரபல விளையாட்டு வீரரின் தந்தை, முதலீட்டுத் திட்டம் உள்ளூர் வங்கியின் தயாரிப்பு என்று நம்பி RM150,000 இழந்ததாகக் கூறினார்.

மாதத்திற்கு 6% வரை வருமானம் தரும் முதலீட்டுத் திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்திய பிரதிநிதி உண்மையில் ஒரு வங்கி ஊழியர். முதல் மூன்று மாதங்களுக்கு நான் போனஸ் மட்டுமே பெற்றேன். இன்றுவரை எனக்கு பணம் கிடைக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here