ஜெலபாங்கில் சட்டவிரோத பந்தய நடவடிக்கையின் போது மோட்டார் சைக்கிளோட்டி தாக்கப்பட்டாரா? போலீஸ் மறுப்பு

ஈப்போ, ஜெலாபாங்கில் சட்டவிரோத பந்தய நடவடிக்கையின் போது மோட்டார் சைக்கிள் ஓட்டுநர் ஒருவர் தாக்கப்பட்டதாகக் கூறப்படும் குற்றச்சாட்டை காவல்துறை மறுத்துள்ளது. X (முன்னாள் ட்விட்டர்) இல் வைரலாகிய ஒரு நிமிட 21 வினாடி வீடியோவிற்கு பதிலளித்த ஈப்போ மாவட்ட காவல்துறை உதவி ஆணையர் யஹாயா ஹாசன், ஒரு போலீஸ் கார் அருகே மக்கள் குழுமியதைக் காட்டியது, குற்றச்சாட்டுகளில் எந்த உண்மையும் இல்லை என்று கூறினார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 6) அதிகாலை 3 மணி முதல் காலை 6 மணி வரை நடந்த இந்த நடவடிக்கையின் போது பல்வேறு குற்றங்களுக்காக மோட்டார் சைக்கிளோட்டிகளுக்கு ஐந்து சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டதாகவும், அவரது தந்தை பின்னர் காவல்துறையினரை தொடர்பு கொண்டதாகவும் ஏசிபி யஹாயா கூறினார். பின்னர் அந்த நபர் சோதனை நடந்த இடத்திற்கு வந்து அமலாக்கத்துறையிடம் தனது அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தினார்.

உரிமம் இல்லாதது, பதிவு எண் இல்லாதது, பக்கவாட்டு கண்ணாடிகள் இல்லாதது, மாற்றியமைக்கப்பட்ட வெளியேற்றக் குழாய் மற்றும் குறைபாடுள்ள பாகங்கள் உள்ளிட்ட குற்றங்கள் அடங்கிய சம்மன்களைப் பற்றி அவரது மகன் தெரிவித்ததை அடுத்து அவர் வந்தார்  என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். நாங்கள் விளக்கம் வழங்கியதும் தந்தை காவல்துறையிடம் மன்னிப்பு கேட்டார். மேலும் எச்சரிக்கையும் அறிவுரையும் வழங்கப்பட்டது என்று ஏசிபி யஹாயா கூறினார்.

ஏசிபி யஹாயா கூறுகையில், மக்கள், குறிப்பாக பெற்றோர்கள், தங்கள் குழந்தைகளின் செயல்பாடுகளை எப்போதும் கண்காணிக்க அறிவுறுத்தப்பட்டு, அவர்கள் சட்டவிரோத செயல்களில் ஈடுபடவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும். இது தமக்கு மட்டுமல்ல, மற்றவர்களுக்கும் ஆபத்தை விளைவிக்கும். உரிமம் இல்லாதவர்கள் தங்கள் வாகனங்களைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்க வேண்டாம் என்றும் பொதுமக்கள் நினைவூட்டப்படுகிறார்கள், இது சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டத்தின் பிரிவு 26 (1) இன் கீழ் குற்றமாகும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இந்த நடவடிக்கையின் போது பல்வேறு குற்றங்களுக்காக 30 சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டதாக ஏசிபி யஹாயா தெரிவித்தார். நாங்கள் 27 மோட்டார் சைக்கிள்கள் மற்றும் 32 பேரை சோதனை செய்தோம். சாலை போக்குவரத்து சட்டம் பிரிவு 42 (1) இன் கீழ் ஆபத்தான முறையில் வாகனம் ஓட்டியதற்காக 19 வயதான தாய்லாந்து நாட்டவர் கைது செய்யப்பட்டார், மேலும் நாங்கள் ஒரு மோட்டார் சைக்கிளையும் பறிமுதல் செய்தோம் என்று அவர் கூறினார். சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளைத் தடுக்க அவ்வப்போது இந்த நடவடிக்கைகளை நாங்கள் தொடர்ந்து நடத்துவோம் என்று ஏசிபி யஹாயா மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here