குடும்ப வன்கொடுமையில் சிக்கியிருக்கும் பெண் போலீசாரிடம் இருந்து நியாயமான விசாரணையை கோருகிறார்

கோத்த கினபாலு: மூத்த மாநில அரசு ஊழியரான தனது கணவருடன் குடும்பத் தகராறில் 31 வயதான பெண் ஒருவர், நீதிமன்றத்திலிருந்து இடைக்காலப் பாதுகாப்பு உத்தரவைப் (IPO) பெறுவதற்கு காவல்துறையை நாடியுள்ளார்.

புதன்கிழமை (ஆகஸ்ட் 9) கோத்த கினபாலு பார்ட்டி வாரிசன் பிரிவால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட செய்தியாளர் கூட்டத்தில், முன்னாள் மாநில உதவி அமைச்சர் மெலனி சியா, குடும்ப வன்முறை வழக்குகளில், வழக்கு முழு விசாரணை நிலுவையில் உள்ளதாகக் கூறப்படும் பாதிக்கப்பட்டவருக்கு IPO தேவை என்று கூறினார்.

கடந்த ஐந்து மாதங்களில் தனது கணவருக்கு எதிராக மூன்று புகார்களை அளித்த பெண்ணுக்கு எந்த ஒரு IPOவும் வழங்கப்படவில்லை என்பது எனக்கு ஆச்சரியமாக இருக்கிறது என்று அவர் ஒரு ஊடக சந்திப்பில் கூறினார். அங்கு பாதிக்கப்பட்டவர், வோங் என்று மட்டுமே அடையாளம் காணப்பட விரும்பினார். அவரது கணவரால் கூறப்படும் குடும்ப வன்முறையை முன்னிலைப்படுத்தினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் நீதிமன்றத்தில் விண்ணப்பம் செய்வதற்கும் IPOவை பெறுவதற்கும் காவல்துறை உதவ வேண்டும் என்று கோத்த கினபாலு வாரிசன் துணைத் தலைவர் கூறினார். குடும்ப வன்முறைச் சட்டம் இந்த நடவடிக்கைக்கு வழிவகுத்தது. 57 வயதான தனது கணவருக்கு எதிராக ஏப்ரல் 19 ஆம் தேதி முதலில் புகார் அளித்ததாக வோங் கூறினார். அவர்களது வீட்டில் பிந்தையவரால் தாக்கப்பட்ட பின்னர் தான் காயப்படுத்தப்பட்டதாகக் குற்றம் சாட்டினார்.

எவ்வாறாயினும், தனது கணவர் தன்னிடம் மன்னிப்பு கேட்டதையடுத்து மறுநாள் அறிக்கையை வாபஸ் பெற்றதாக அவர் கூறினார். ஆனால் ஜூலை 4 ஆம் தேதி, இங்குள்ள அவரது அலுவலகத்தில் அவர்களுக்கிடையே ஏற்பட்ட தகராறைத் தொடர்ந்து தனது கணவரால் மீண்டும் ஒருமுறை தாக்கப்பட்டதாகக் கூறி ஒரு புதிய அறிக்கையை அவர் பதிவு செய்தார். ஜூலை 18 ஆம் தேதி, தனது கணவரால் மீண்டும் அவர்களது வீட்டில் துன்புறுத்தியதாக கூறப்பட்டதை அடுத்து, மூன்றாவது அறிக்கையை தாக்கல் செய்ததாக அவர் கூறினார்.

அவர் என்னை தாக்கியபோது நானும் இரண்டு மாத கர்ப்பிணியாக இருந்தேன். அந்த (குற்றச்சாட்டப்பட்ட) சம்பவத்திற்குப் பிறகு, நான் வீட்டை விட்டு வெளியேறினேன் என்று வோங் கூறினார், அப்போது அவரின் குழந்தையை சுமந்து கொண்டிருப்பது கணவருக்குத் தெரியும். ஏப்ரல் 19 அன்று தான் திரும்பப் பெற்ற அறிக்கையை “மீண்டும் செயல்படுத்த” ஜூலை 19 அன்று மற்றொரு புகாரை தாக்கல் செய்ததாக அவர் கூறினார். ஜூலை 26 அன்று அவரது அலுவலகத்தில் நடந்த சண்டையின் போது சொத்துக்களை சேதப்படுத்தியதாகக் கூறி அவரது கணவர் தனக்கு எதிராக காவல்துறையில் புகார் அளித்ததாக அவர் கூறினார்.

வோங் தனது வழக்கு மெதுவாக முன்னேறி வருவதாக உணர்ந்ததாகவும், இந்த விஷயத்தை முழுமையாகப் பார்க்குமாறு காவல்துறையை வலியுறுத்தினார். எனக்கு நீதி மட்டுமே வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். அவர் இப்போது போலீஸ் ஜாமீனில் இருப்பதாகவும் கூறினார். செய்தியாளர் கூட்டத்தில் வாரிசான் துணைத் தலைவரும், தஞ்சோங் ஆறு சட்டமன்ற உறுப்பினருமான டத்தோ ஜுன்ஸ் வோங் கலந்து கொண்டார். அவர் இந்த வழக்கை காவல்துறை நியாயமாக விசாரிக்கும் என்று நம்பினார்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here