தொடரும் சனுசி தொடர்பான சர்ச்சை

கெடா மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ முஹம்மது சனுசி முகமட் நோர், கடந்த சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 19) உதவிக்காக அவரை அணுகிய இளம் பெண் ஒருவரின் தலையை மடித்த காகிதங்களால் தட்டியதாக விமர்சிக்கப்படுகிறார். வனிதா பிகேஆர் மத்திய தகவல் தொடர்பு இயக்குனர் நோரெய்னி நோர்டின், சனுசியின் நடத்தைக்கு மன்னிப்பு கேட்குமாறு அழைப்பு விடுத்தார். இந்த செயல் தவறானது, நாகரீகமற்றது மற்றும் பெண்களின் கண்ணியத்தை அவமதிக்கும் செயல் என்று கூறினார்.

பொது இடத்தில் சனுசி இந்த செயலை செய்ததால் அந்த பெண்ணும் அவரது குடும்பத்தினரும் அவமானத்திற்கு ஆளாகியிருப்பார்கள் என்று கூறினார். ஒரு மந்திரி பெசார் என்ற முறையில், சனுசியின் நடவடிக்கைகள் பொருத்தமற்றவை என்றும், உத்தியோகபூர்வ விஷயங்களில் பொதுமக்களுடன் குறிப்பாகப் பெண்களுடன் கையாளும் போது அவரது கசப்பான தலைமைத்துவத்தை வெளிப்படுத்தியதாகவும் நோரைனி கூறினார்.

பெண்களின் கண்ணியத்தைக் காக்க, சனுசியின் செயல்களுக்கு தங்கள் ஆட்சேபனைகளைத் தெரிவிக்க நாட்டிலுள்ள அனைத்து பெண்களையும் வனிதா பிகேஆர் கேட்டுக்கொள்கிறோம் என்று அவர் கூறினார். மூடா துணைத் தலைவர் அமிரா ஐஸ்யா அப்த் அஜீஸும், சனுசியின் செயல்கள் முரட்டுத்தனமானவை என்று நோரைனியின் கருத்துக்களை எதிரொலித்தார்.

சனுசி பொதுமக்களிடம் கேலி செய்யும் போது அவரது நடத்தையை கவனிக்க வேண்டும் என்றும் அதை கேலியாக விளையாட வேண்டாம் என்றும் அவர் கூறினார். அவரது விமர்சகர்களுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக, ஜெனாரி சட்டமன்ற உறுப்பினர் பதினொன்றாவது மணி நேரத்தில் தன்னிடம் உதவி கேட்டதற்காக இளம் பெண் மாணவியிடம் கேலி செய்ததாகக் கூறினார். இந்த கிராமத்தில் நாங்கள் இப்படித்தான் கேலி செய்வோம்.

அப்பெண் பாலிடெக்னிக்கில் சேரவிருக்கிறார். நான் அவளை ஒரு துண்டு காகிதத்தால் மட்டுமே அடித்தேன்… ஒரு மரக்கட்டை அல்ல என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார். சனிக்கிழமையன்று சனுசி பெண் மாணவியை 18 வினாடிகள் கொண்ட வீடியோ சமூக ஊடக தளங்களில் பரவியது:

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here