ஆஸ்திரேலியாவில் இருந்து கால்நடைகள் இறக்குமதி – தடையை நீக்கியது மலேசியா

கோலாலம்பூர்: ஆஸ்திரேலியாவில் இருந்து உயிருள்ள பசு மற்றும் எருமை மாடுகளை இறக்குமதி செய்வதை நிறுத்தி வைப்பதற்கான உத்தரவை மலேசியா நீக்கியுள்ளதாக கால்நடை சேவைகள் துறை இன்று தெரிவித்துள்ளது. ஆஸ்திரேலியாவில் இருந்து இந்தோனேசியாவுக்கு வந்தபோது குறைந்த எண்ணிக்கையிலான கால்நடைகளுக்கு கட்டி தோல் நோய் கண்டறியப்பட்டதை அடுத்து, முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கையாக மலேசியா கடந்த மாதம் இறக்குமதியை நிறுத்தியது.

மலேசியா ஆஸ்திரேலிய அதிகாரிகளிடமிருந்து முழு விசாரணை அறிக்கையைப் பெற்ற பிறகும், இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான கலந்துரையாடல்களுக்குப் பிறகு இடைநீக்கத்தை நீக்குவதற்கான முடிவு எடுக்கப்பட்டது என்று துறை தெரிவித்துள்ளது.

கொப்புளங்களை உண்டாக்கி, பால் உற்பத்தியைக் குறைக்கும் இந்நோய், பூச்சிக் கடியால் பரவுவதோடு அதிக அளவில் தொற்றும் தன்மை உடையது மற்றும் கால்நடைகள் மற்றும் எருமைகளை பாதிக்கிறது. இது மனிதர்களுக்கு எந்த ஆபத்தையும் ஏற்படுத்தாது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here