ஆவணமற்ற குடியேறியவர்களை ஏற்றிச் சென்றதற்காக இ-ஹெய்லிங் ஓட்டுநர்களுக்கு மொத்தம் 35,000 ரிங்கிட் அபராதம்

ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோரை ஏற்றிச் சென்றதற்காக ஐந்து இ-ஹைலிங் ஓட்டுநர்களுக்கு இரண்டு செஷன்ஸ் நீதிமன்றங்கள் மொத்தம் RM35,000 அபராதம் விதித்தன. நீதிபதி முகமது சப்ரி இஸ்மாயில் மற்றும் தர்மாஃபிக்ரி அபு ஆதாம் ஆகியோர் முகமது தௌபிக் முகமட் ஈசா 30, முகமது பைருல் அரிபின் ஷஹாருதீன் 39, ஷாருல்நிஜாம் அபு ஹனாபி 46, முஹம்மது ஹபீஸ் ரூடி 35, மற்றும் சையத் சலீம் சையத் அனுவார் 34 ஆகியோர் செவ்வாய்கிழமை (செப்டம்பர் 12) தனித்தனியான விசாரணையின்  குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டனர்.

உண்மைகளின் அறிக்கைகளின் அடிப்படையில், முகமட் தௌபிக் மற்றும் முஹம்மது ஹபீஸ் இரண்டு சட்டவிரோத குடியேறிகளை அந்தந்த கார்களில் அமர அனுமதித்தனர். ஆகஸ்ட் 14 ஆம் தேதி மதியம் 12 மணி முதல் இரவு 11 மணி வரை மலாக்கா தெங்கா மாவட்டத்தில் உள்ள க்ளெபாங் கடற்கரையில் இருவரும் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்துள்ளனர்.

குடிநுழைவு சட்டம் 1959/63 இன் பிரிவு 55E இன் கீழ் குற்றச்சாட்டுகள் உருவாக்கப்பட்டன. மேலும் அதே சட்டத்தின் 55E (2) இன் கீழ் தண்டிக்கப்படலாம் இது RM5,000 முதல் RM30,000 வரை அபராதம் அல்லது 12 மாதங்கள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம். இதற்கிடையில், சட்டவிரோதமாக குடியேறியவர்களை அந்தந்த கார்களில் அமர அனுமதித்ததற்காக சையத் சலீம், முகமது பைருல், ஷாருல்நிஜாம் மற்றும் சையத் சலீம் ஆகியோரும் இதே குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொண்டனர்.

Ayer Keroh Rest and Recreational Area மற்றும் Klebang கடற்கரையில் ஆகஸ்ட் 14 அன்று மதியம் 12 மணி முதல் இரவு 11 மணி வரை இந்த குற்றங்கள் செய்யப்பட்டன. வழக்கறிஞர்கள் டத்தோ ஹனிஃப் ஹாசன் மற்றும் உமர் சுல்கர்னைன் ஆகியோர் ஐவர் சார்பாகவும், துணை அரசு வழக்கறிஞர்கள் என். சிவசங்கரி மற்றும் முஹம்மது நஸ்ரின் அலி ரஹீம் ஆகியோர்  வழக்குத் தொடர்ந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here