தடைகள் என்னை சாதிக்க தூண்டின என்கிறார் மலேசிய உடற்கட்டழகி வெற்றியாளர் ஃபிலோமினா

ஆசிய உடற்கட்டழகி சாம்பியன்ஷிப் பட்டத்தை வென்ற முதல் சரவாகியரான ஃபிலோமினா டெக்சில்ன் சியர், தனது வாழ்க்கை முழுவதும் பல போராட்டங்களை எதிர்கொண்டார். விளையாட்டைத் தேர்ந்தெடுத்ததால் பாலினப் பாகுபாட்டிற்கு ஆளான ஆசிய தங்கப் பதக்கம் வென்றவர், நண்பர்கள் மற்றும் குடும்பத்தினரின் ஆட்சேபனையின் காரணமாக ஆரம்பத்தில் தனது விளையாட்டு அபிலாஷைகளை மறைத்து வைத்திருந்ததாகக் கூறினார்.

“நான் ஜிம்மிற்குச் செல்ல ஆரம்பித்தேன் என்று என் அம்மாவிடம் சொன்னபோது, ​​அவர் என்னிடம்  ‘ஏன் இதைச் செய்கிறீர்கள்? உனக்கு ஆணாக வேண்டுமா?’ ஆண்கள் ஆதிக்கம் செலுத்தும் இந்த விளையாட்டில் நான் ஈடுபட்டுள்ளேன் என்று நான் கூறும்போது பலருக்கு இருக்கும் அனுமானம் இதுதான். நான் பொய் சொல்ல மாட்டேன். இது மிக மிக தனிமையான பயணம். இது காயத்துடன் வருகிறது என்று அவர் எஃப்எம்டிக்கு அளித்த பேட்டியில் கூறினார்.

ஃபிலோமினா தனது உணவு மற்றும் தினசரி வழக்கத்தை மாற்றிய பிறகு நண்பர்கள் மற்றும் குடும்ப உறுப்பினர்களிடமிருந்து விலகி இருப்பதை உணர ஆரம்பித்ததாக கூறினார். இருப்பினும், காலப்போக்கில், அவர்கள் அவளைச் சுற்றி வந்து அவளை ஆதரித்தனர். அவள் தனது இலக்குகளைத் தொடர அவள் சிப்பாய் செய்தாள்.

நான் நேரம் மற்றும் சக்தியின் அடிப்படையில் நிறைய தியாகம் செய்கிறேன், மனரீதியாகவும் உணர்ச்சி ரீதியாகவும் கூட. நான் என் உணவிற்கு நிறைய செலவு செய்கிறேன். போட்டிகள் மலிவானவை அல்ல. ஒரு தடகள வீராங்கனையாக வெற்றி பெற நிறைய தேவை என்று அவர் கூறினார்.

33 வயதில் ஒப்பீட்டளவில் தாமதமாகத் தொடங்கி, 2018 போட்டியில் கடைசி இடத்தைப் பிடித்த பிறகு, தனது போட்டி அறிமுகத்தில் பெரும் பின்னடைவைச் சந்தித்த போதிலும் பிலோமினா நெகிழ்ச்சியைக் காட்டினார். இருப்பினும், அவரது உணவுத் திட்டத்தில் மாற்றம் மற்றும் பயிற்சியாளர் மால்வெர்ன் அப்துல்லாவின் கீழ் அவரது பலம் மற்றும் பலவீனங்களைப் பகுப்பாய்வு செய்தது.

நான்கு மாதங்களுக்குப் பிறகு, தென்கிழக்கு ஆசிய சாம்பியன்ஷிப்பில் 13 போட்டியாளர்களில் ஆறாவது இடத்தைப் பிடித்தார். இது அவரது மன உறுதியை உயர்த்தியது. இந்த மாத தொடக்கத்தில், 40 வயதில், அவர் நேபாளத்தில் நடந்த 55ஆவது ஆசிய உடற்கட்டமைப்பு மற்றும் உடல் விளையாட்டு சாம்பியன்ஷிப்பில் வெற்றி பெற்றார்.

தனது நேசத்துக்குரிய தங்கப் பதக்கத்தைப் பெறுவதற்காக வெற்றியாளர்களின் மேடையில் நின்று, தேசிய ஒற்றுமைக்கு விளையாட்டு ஒரு தவிர்க்க முடியாத உந்துகோல் என்பதை உணர்ந்ததாக பிலோமினா கூறினார். நாங்கள் பல பின்னணிகள், இனங்கள் மற்றும் மதங்களைச் சேர்ந்தவர்கள், ஆனால் நாங்கள்  அனைத்துலக அளவில் நாட்டைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் போது, ​​அதைப் பற்றி நாங்கள் சிந்திக்கவில்லை. நாங்கள் மலேசியர்கள் என்று அவர் கூறினார்.

பல்வேறு தடைகள் மற்றும் சிரமங்களைத் தாண்டுவதற்கு அவரது மனவலிமை உதவியது என்று ஃபிலோமினா கூறினார். உங்கள் மூளை மற்றும் மன நிலையின் சக்தியை ஒருபோதும் குறைத்து மதிப்பிடாதீர்கள். ஏனென்றால் நீங்கள் ஒரு வெற்றிகரமான விளையாட்டு வீரரா என்பதை அதுவே தீர்மானிக்கிறது என்று அவர் கூறினார். பல தோல்விகளில் இருந்து ஊக்கம் பெறுவதாகவும் அவர் கூறினார். வெற்றி என்பது ஒருவர் எவ்வளவு கடினமாக விழுகிறார் என்பதன் அடிப்படையில் அல்ல… ஆனால் தோல்வியில் இருந்து எப்படி மீள்கிறார்கள் என்பதன் மூலம் அளவிடப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here