இறக்குமதி செய்யப்பட்ட அரிசி ரஹ்மா விலையில் நாடு முழுவதும் விற்பனை

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் நாடு முழுவதும் உள்ள ஒவ்வொரு ரஹ்மா விற்பனைத் திட்டத்திலும் இறக்குமதி செய்யப்பட்ட அரிசியை “ரஹ்மா” விலையில் விற்பனை செய்யத் தொடங்கியுள்ளது. பராமரிப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஆர்மிசான் முகமட் அலி, நுகர்வோர் தங்கள் பகுதியில் உள்ள எந்த ரஹ்மா விற்பனை திட்டத்திலும் 5 கிலோ இறக்குமதி அரிசியை RM15க்கு மிகாமல் மற்றும் 10கிலோ பையை RM30 க்கும் குறைவான விலையில் பெற முடியும் என்றார்.

துணைப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அஹமட் ஜாஹிட் ஹமிடி தலைமையில் புதன்கிழமை நடைபெற்ற வாழ்க்கைச் செலவுக்கான தேசிய நடவடிக்கை கவுன்சிலில் (NACCOL) உள்ளூர் அரிசி விநியோகத்தில் தற்காலிக இடையூறு மற்றும் விலை உயர்வைக் கையாள்வதற்கான நடவடிக்கையாக இது முடிவு செய்யப்பட்டது என்று அவர் கூறினார்.

இறக்குமதி செய்யப்பட்ட அரிசியின் விலை சந்தையில் விற்கப்படுவதை விட மலிவானது. இது வழக்கமாக சில்லறை விற்பனைத் துறைக்கு RM35 முதல் RM40 மற்றும் அதற்கும் அதிகமாக விலை நிர்ணயிக்கப்படுகிறது. உள்ளூர் அரிசி விநியோகம் இல்லாமை மற்றும் சந்தையில் இறக்குமதி செய்யப்படும் அரிசியின் விலை அதிகரிப்பு போன்ற பிரச்சனைகளை சமாளிக்க KPKM (விவசாயம் மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சகம்) உதவுவதற்கான எங்கள் முயற்சி இது. இது ஒரு குறுகிய கால நடவடிக்கை என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். KPKM இடைக்கால மற்றும் நீண்ட கால தீர்வுகளைக் கொண்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

டத்தாரான் சிம்பாங் பெலங்காய் ரஹ்மா விற்பனைத் திட்டத்தில் பகாங் நுகர்வோர் விவகாரங்கள் மற்றும் மனிதவளக் குழுத் தலைவர் சிம் சோன் சியாங் கலந்துகொண்ட  நடைபெற்ற ஊடக மாநாட்டில் ஆர்மிசான் இவ்வாறு கூறினார். நாடு முழுவதும் உள்ள அனைத்து மாநிலத் தொகுதிகளிலும் நடைபெறும் இந்த நிகழ்ச்சியால் சந்தையில் உள்ளூர் அரிசி விநியோகம் தடைபடுவதைத் தடுக்க இறக்குமதி செய்யப்பட்ட அரிசியை ரஹ்மா விலையில் விற்பனை செய்ய முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

எனவே இறக்குமதி செய்யப்பட்ட அரிசியை ரஹ்மா விலையில் விற்பனை செய்வோம். சில்லறை விற்பனைத் துறையில் உள்ளூர் அரிசி விநியோகத்தில் அதிக இடையூறு ஏற்படுத்த நாங்கள் விரும்பவில்லை என்று அவர் கூறினார். NACCOL செயற்குழு கூட்டத்தில், அரிசி விநியோக பிரச்சனைகளை சமாளிக்க உதவும் வகையில் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமலாக்க அமைச்சகத்திடம் “அதிகார நீட்டிப்பு” (அமலாக்கத்தின் நீட்டிப்பு) தொடர்பான ஒரு திட்டத்தை முன்வைத்ததாக அமிர்சான் கூறினார். இந்த முன்மொழிவு பரிசீலிக்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். நாங்கள் உதவ விரும்புகிறோம் (அரிசி பிரச்சினையை சமாளிக்க), (இருப்பினும்) அது தொடர்பான எந்த முடிவும் KPKM ஆல் தீர்மானிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here