சடலங்களை நிர்வகிப்பதில் ஊழல்; மேலும் 2 சுகாதாரத்துறை ஊழியர்கள் கைது

சிரம்பான் மாநிலத்தில் உள்ள அரசு மருத்துவமனையில் முஸ்லீம் அல்லாதவர்களின் சடலங்களை நிர்வகிப்பதில் ஊழல் செய்த வழக்கைத் தொடர்ந்து மேலும் இரண்டு பொது சுகாதார ஊழியர்களை மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி) கைது செய்தது.

கடந்த திங்கட்கிழமை இதே வழக்கு தொடர்பாக நான்கு மருத்துவமனை ஊழியர்கள் கைது செய்யப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, சந்தேகநபர்கள் இருவரும் நேற்று பிற்பகல் 2.30 மணியளவில் நெகிரி செம்பிலான் எம்ஏசிசி அலுவலகத்தில் கைது செய்யப்பட்டதாக கூறப்படுகிறது.

2021 மற்றும் 2022 க்கு இடையில் இரண்டு நிறுவனங்களிடம் இருந்து 12  பரிவர்த்தனைகளில் ரிங்கிட் 3,500 லஞ்சம் கேட்டு லஞ்சம் பெற்றதாக சந்தேகத்தின் பேரில் சந்தேகத்தின் பேரில் இருவரும் கைது செய்யப்பட்டதாக வட்டாரங்கள் தெரிவித்தன.

நெகிரி செம்பிலான் எம்ஏசிசி இயக்குநர் அவ்கோக் அஹ்மத் தௌபிக் புத்ரா அவ்க் இஸ்மாயிலைத் தொடர்பு கொண்டபோது, ​​எம்ஏசிசி சட்டம் 2009 இன் பிரிவு 17 (ஏ) இன் படி கைது செய்யப்பட்டதை உறுதி செய்தார். சந்தேகநபர்கள் இருவரும்  காலை சிரம்பான் குற்றவியல்  நீதிமன்றில் விளக்கமறியலில் வைக்கப்படவுள்ளனர்.

இந்த வார தொடக்கத்தில், நான்கு பொது மருத்துவப் பணியாளர்கள், தோராயமாக மொத்தம் RM100 முதல் RM600 வரை லஞ்சம் கேட்டு பெற்றதாக சந்தேகத்தின் பேரில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

அதே மருத்துவமனையில் பணிபுரியும் கைதிகள் 2022 மற்றும் 2023 க்கு இடையில் சவக்கிடங்கு மேலாண்மை சேவைகளை வழங்கும் இரண்டு நிறுவனங்களிடமிருந்து சுமார் 42 வங்கி பரிவர்த்தனைகளை உள்ளடக்கிய லஞ்சம் பெற்றதாக நம்பப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here