சமையல் எண்ணெய் பாக்கெட்டுகள் வாங்குவதற்கான வரம்பை அரசு முடிவு செய்யும்

அடுத்தாண்டு தகுதியான பயனர்கள் சமையல் எண்ணெய் பாக்கெட்டுகளை வாங்குவதற்கான வரம்பு மலேசிய புள்ளியியல் துறை (DoSM) தரவு, துணை உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு ஆகியவற்றைக் கணக்கில் எடுத்துக் கொள்ளப்படும் என்று அமைச்சர் புஃஸியா சாலே கூறினார். 92,000 சிறு வணிகர்களுக்கு கூடுதலாக 5.8 மில்லியன் B40 மற்றும் M40 குடும்பங்களை மானியம் இலக்காகக் கொண்டுள்ளது என்று புஃஸியா கூறினார். அவரது கருத்துப்படி, சராசரி குடும்பம் ஒரு மாதத்திற்கு 4.8 கிலோ சமையல் எண்ணெயைப் பயன்படுத்துவதாக திணைக்களத்தின் தரவு காட்டுகிறது. அதே நேரத்தில் சிறு வணிகர்கள் 400 கிலோ முதல் 450 கிலோ வரை பயன்படுத்துவதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

கொள்முதல் வரம்பை அமைப்பதற்கு முன் நாங்கள் ஆய்வை பகுப்பாய்வு செய்வோம் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார். சமையல் எண்ணெய் பாக்கெட்டுகளை வாங்க விரும்பும் வர்த்தகர்கள் மலேசிய நிறுவனங்களின் ஆணையத்தில் (SSM) பதிவு செய்ய வேண்டும் என்றும், பலர் இன்னும் அவ்வாறு செய்யவில்லை என்றும் அவர் கூறினார். முன்னதாக, புஃஸியா அடுத்த ஆண்டு முதல், மானிய விலையில் சமையல் எண்ணெய் பாக்கெட்டுகளை வாங்குவதற்கு அரசாங்கம் சிறப்பு அடையாள அட்டைகளை அறிமுகப்படுத்தும் என்று அறிவித்திருந்தது. மானியம் வழங்கப்படும் பொருட்கள் தகுதியான குழுக்களால் மட்டுமே வாங்கப்படுவதை இது உறுதி செய்யும்.

மலேசிய நுகர்வோர் சங்கங்களின் கூட்டமைப்பால் எழுப்பப்பட்ட கவலையான வணிக இயக்கச் செலவுகளை புதிய வழிமுறை அதிகரிக்காது என்று அவர் கூறினார். Sumbangan Asas Rahmah (Sara) திட்டத்தின் பயனாளிகள் மற்றும் பின்னர் அறிமுகப்படுத்தப்படும் புதிய முறை அதே குழுவை இலக்காகக் கொள்ளாது, ஏனெனில் அவர்களின் வகைப்படுத்தல் பணிநீக்கங்களைத் தவிர்க்க அரசாங்கத்தின் ஒருங்கிணைந்த தரவுத்தளத்தின் பதிவுகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது. நாங்கள் Sumbangan Asas Rahmah (Sara) கடைகளில் இதைப் பயன்படுத்த முடியும். ஆனால் பட்டியல் வேறுபட்டதாக இருக்கும். ஏனெனில் இது பரம ஏழைகளை உள்ளடக்கிய e-Kasih தரவை எடுக்கும். அதே நேரத்தில் நாங்கள் 5.8 மில்லியன் B40 மற்றும் M40 குடும்பங்களையும் உள்ளடக்குகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here