சமூக ஊடகங்களில் அரச நிறுவனத்தை அவமதித்த இருவர் கைது

அரச நிறுவனத்தை அவமதித்ததாகக் கூறப்படும் சமூக ஊடக இடுகைகள் வழி இரண்டு மலேசியர்களை போலீசார் கைது செய்தனர். புக்கிட் அமான் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை இயக்குநர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் ஷுஹைலி முகமட் ஜைன் கூறுகையில், ‘முகமது ஃபர்ஹான்’ என்ற முகநூல் கணக்கின் உரிமையாளர் வியாழக்கிழமை (அக்டோபர் 12) கோம்பாக்கில் கைது செய்யப்பட்டார்.

அதே நேரத்தில் டிக்டாக் கணக்கின் உரிமையாளர் @azwanar90 பாலேக் பூலாவில் கைது செய்யப்பட்டார். பினாங்கு, வெள்ளிக்கிழமை (அக். 13). இந்த இருவரின் பதிவுகள் அரச நிறுவனத்திற்கு விசுவாசமற்ற உணர்வுகளைத் தூண்டும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

தேச துரோகச் சட்டம் 1948 இன் பிரிவு 4(1) மற்றும் தொடர்பாடல் மற்றும் பல்லூடகச் சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233 ஆகியவற்றின் கீழ் விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக, 32 மற்றும் 33 வயதுடைய சந்தேக நபர்கள் இப்போது முறையே அக்டோபர் 15 மற்றும் 16 வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்றார்.

முகமட் ஷுஹைலி, சமூக ஊடகங்களைப் பயன்படுத்தும் போது புத்திசாலித்தனமாக நடந்து கொள்ளுமாறும், நல்லிணக்கம் மற்றும் ஒற்றுமையைக் குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தும் எந்தவொரு அறிக்கையையும் வெளியிடுவதைத் தவிர்க்கவும் அறிவுறுத்தினார். குறிப்பாக 3R (மதம், இனம் மற்றும் ராயல்டி) பிரச்சினைகளை உள்ளடக்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here