6 மில்லியன் ரிங்கிட்டிற்கும் அதிகமான மதிப்புள்ள போதைப்பொருட்களை அப்புறப்படுத்தும் தெரெங்கானு காவல்துறை

கோலதெரங்கானுவில் 3,557 வழக்குகள் தொடர்பாக 1996 முதல் இன்றுவரை கைப்பற்றப்பட்ட RM6.2 மில்லியன் மதிப்புள்ள போதைப்பொருள் வகைகளை தெரெங்கானு காவல்துறை அப்புறப்படுத்துகிறது. தெரெங்கானு காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ மஸ்லி மஸ்லான் கூறுகையில், வழக்கு விசாரணைகள் முடிவடைந்து சம்பந்தப்பட்ட குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களின் தண்டனைக்கான மேல்முறையீட்டுக் காலம் முடிவடைந்த பின்னர், அவ்வாறு செய்வதற்கான நீதிமன்ற உத்தரவு பெறப்பட்டது. ஹெரோயின், கஞ்சா, யாபா மாத்திரைகள், சியாபு, கெத்தமைன், கெத்தும் இலைகள், எரிமின் 5, மற்றும் சைக்கோட்ரோபிக் மாத்திரைகள் போன்ற போதைப்பொருள் வகைகள் உள்ளடங்குவதாக அவர் கூறினார்.

இந்த தடைசெய்யப்பட்ட பொருட்கள் Kualiti Alam Sdn Bhd நிறுவனத்திடம் ஒப்படைக்கப்படும். இது சுற்றுச்சூழல் அமைச்சகத்தின் கீழ் பதிவுசெய்யப்பட்ட அகற்றல் நிறுவனத்திடம் ஒப்படைக்கப்படும். 2005 சுற்றுச்சூழல் தர (திட்டமிடப்பட்ட கழிவு) விதிமுறைகளின் கீழ் பொருட்கள் திட்டமிடப்பட்டிருப்பதால், அத்தகைய பதிவு செய்யப்பட்ட நிறுவனத்தால் அகற்றல் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும். போதைப்பொருள் வழக்குகளில் உள்ள பொருட்கள் தவறாகப் பயன்படுத்தப்படாமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதில் ராயல் மலேசியா காவல்துறையின் வெளிப்படைத்தன்மை மற்றும் நேர்மையை இது நிரூபிக்கிறது இங்குள்ள தெரெங்கானு காவல் படைத் தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற போதைப்பொருள் ஒப்படைப்பு விழாவில் அவர் கூறினார்.

மஸ்லி கூறுகையில், இந்த ஆண்டு இதுவரை 739 போதைப்பொருள் கடத்தல் தொடர்பான வழக்குகள் 39b, 39a(2), மற்றும் 39a(1) ஆகிய ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952ன் கீழ் நீதிமன்றத்தில் கிட்டத்தட்ட 96% குற்றஞ்சாட்டப்பட்டுள்ளன. அதே நேரத்தில், அதே சட்டத்தின் 12(2) மற்றும் 6 பிரிவுகளின் கீழ் உடைமைகள் தொடர்பாக 1,598 வழக்குகள் உள்ளன. 94.06% நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டுள்ளது.

இந்த இரண்டு வகை குற்றங்களுக்கான கட்டணங்கள் அதிகரிப்பு, தெருவில் தள்ளும் நடவடிக்கைகளை குறைந்தபட்சமாக குறைப்பதில் தெரெங்கானு காவல்துறையின் கடுமையான நடவடிக்கையை நிரூபிக்கிறது. உண்மையில், இந்த ஆண்டு இதுவரை நாங்கள் 838 நபர்களுக்கு எதிராக ஆபத்தான மருந்துகள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39c இன் கீழ் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here