கடந்த 5 ஆண்டுகளில் கடத்தல்காரர்களிடம் இருந்து 67 குழந்தைகள் மீட்கப்பட்டுள்ளனர்

கோலாலம்பூர்: சில குழந்தைகள் தங்கள் வீடுகளின் பாதுகாப்பையும் ஸ்திரத்தன்மையையும் அனுபவிக்கும் அதே வேளையில்,  மலேசியாவிற்கு  கடத்தப்படும் சில குழந்தைகள் சுரண்டப்பட்டு, பிச்சையெடுக்க அல்லது சாலையோர வியாபாரிகளாக வேலை செய்ய வற்புறுத்தப்படுகிறார்கள்.

மலேசியக் குழந்தைகளும் கடத்தப்படுவதில் இருந்து தப்பவில்லை சிலர் தங்கள் தந்தையினால் பாலியல் தொழிலாளிகளாக இருக்க வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது. கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் மலேசியாவிற்கு கடத்தப்பட்ட 18 வயதுக்குட்பட்ட 67 குழந்தைகளை மீட்டுள்ளதாக, ஆட்கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கவுன்சில் (MAPO) பிரிவு செயலாளர் சியுஹைதா அப்துல் வஹாப் ஜென் தெரிவித்தார்.

18 வயதிற்குட்பட்டவர்களில் சிலர் பிச்சைக்காரர்கள் மற்றும் விற்பனையாளர்களாக வேலை செய்ய கடத்தப்பட்டாலும், புதிய பெற்றோருக்கு விற்கப்படும் குழந்தைகளும் இருந்தனர். பிச்சை எடுப்பதற்காக அவர்களை பயன்படுத்தப்படக்கூடாது. சாவிக்கொத்து போன்ற பொருட்களை விற்பதற்காக பிச்சை எடுப்பதற்காக குழந்தைகளை கடத்தும் நிறுவனங்கள் வழக்குகள் உள்ளன.

கடத்தலில் ஈடுபடும் குழந்தைகளைப் பற்றி ஏதேனும் தகவல் கிடைத்தால், அதை அதிகாரிகளுக்குத் தெரிவிக்கவும், இதனால் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்பதை பொதுமக்கள் அறிய விரும்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். மலேசியாவில் உள்ள குழந்தைகளின் உள் கடத்தல் விஷயத்தில், பணம் சம்பாதிப்பதற்கும் கடனைத் தீர்ப்பதற்கும் குழந்தைகளை அவர்களின் தந்தைகள் பாலியல் ரீதியாக கடத்தும் நிகழ்வுகளும் இருப்பதாக Syuhaida கூறினார்.

திருமணமான பெண்களையும் உள்நாட்டு கடத்தல் பாதித்தது. ஏனெனில் கணவன்கள் தங்கள் மனைவிகளை பணத்திற்காக கடத்துவது கண்டறியப்பட்ட வழக்குகள் உள்ளன என்று அவர் மேலும் கூறினார். ஒரு முன்னாள் வங்கி அதிகாரியின் உதாரணத்தை அவர் மேற்கோள் காட்டினார். கடனை அடைப்பதற்காக அவர் இவ்வாறு செய்ததாக கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here