வேறொருவருடன் தொடர்பு என சந்தேகம்: மனைவியை கத்தியால் குத்தி கொலை செய்த கணவருக்கு 14 ஆண்டுகள் சிறை

கோத்த கினாபாலுவில் ஆறு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தனது மனைவியைக் கத்தியால் குத்திக் கொன்ற வழக்கில் குற்றவாளி என நிரூபிக்கப்பட்ட ஒரு நபருக்கு தவாவ் உயர்நீதிமன்றம் 14 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்துள்ளது. நீதிபதி டாக்டர் லிம் ஹாக் லெங், ஜக்காரியா அபு பக்கருக்கு எதிராக அவரது மனைவி நோர்மினா பொல்லாக்கை வேண்டுமென்றே கொன்றதற்காக தண்டனையை வழங்கினார்.

56 வயதுடைய நபர், பாதிக்கப்பட்ட பெண்ணுக்கு தொடர்பு இருப்பதாக சந்தேகப்பட்டதால் கத்தியால் குத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. ஜனவரி 22, 2017 அன்று அதிகாலை 4 மணியளவில் கிழக்கு கடற்கரை செம்போர்னா மாவட்டத்தில் உள்ள கம்போங் பிங்கிர் பகாவ் என்ற இடத்தில் உள்ள ஒரு வீட்டில் அவர் இந்தச் செயலைச் செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

தண்டனையை நிறைவேற்றும் போது, வழக்கின் உண்மைகள் மற்றும் பொது நலனைக் கருத்தில் கொண்டு இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டதாக நீதிபதி லிம் கூறினார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் செய்த முதல் குற்றம் இது என்பதைக் கருத்தில் கொண்டு தண்டனை பொருத்தமானது என்று அவர் புதன்கிழமை (நவம்பர் 29) கூறினார். பிப்ரவரி 4, 2019 அன்று அவர் கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து தண்டனையை தொடங்க நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

அந்த நபர் மீது குற்றவியல் சட்டத்தின் 302ஆவது பிரிவின் கீழ் கொலை குற்றத்திற்காக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது தண்டனையின் மீது மரண தண்டனையை வழங்குகிறது. அலட்சியத்தால் மரணத்தை ஏற்படுத்தியதற்காக அதே சட்டத்தின் பிரிவு 304(a) க்கு பின்னர் குற்றச்சாட்டு மாற்றப்பட்டது, இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக 30 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் அபராதமும் விதிக்கப்படும். அரசு தரப்பு வழக்குரைஞர் ஹர்மன் ஹுசைன் கையாண்டார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் ஆண்டி டே  ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here