விமானத்தில் மூதாட்டிக்கு அவசர சிகிச்சை அளித்த மலேசிய மருத்துவர் சத்ய பிரகாஷ் நடராஜனுக்கு குவியும் பாராட்டு

கோலாலம்பூர் – விமானத்தில் இருந்த முதியவருக்கு அவசர சிகிச்சை அளித்த மலேசிய மருத்துவரின் விரைவான நடவடிக்கை பயணியின் உயிரைக் காப்பாற்றியது. இந்த எதிர்பாராத சம்பவம் டிசம்பர் 1 ஆம் தேதி இரவு நடந்ததாக கூறப்படுகிறது. மருத்துவ மருத்துவர் ரவாங்கைச் சேர்ந்த டாக்டர் சத்ய பிரகாஷ் நடராஜன், அவர் தனது சமூக ஊடக இடத்தில் கவலையான தருணத்தைப் பகிர்ந்து கொண்டார்.

முகநூலில் கூற்றுப்படி, டாக்டர் சத்யா ஏர் ஆசியா ஏகே 13 விமானத்துடன் தமிழ்நாடு சென்னைக்கு புறப்பட்டார். 80 வயதான மூதாட்டி, ஜப்பானில் இருந்து கோலாலம்பூர் வழியாக தனது பயணத்தைத் தொடர்ந்தார். இந்தியாவின் பெங்களூரில் உள்ள தனது கிராமத்திற்குத் திரும்ப அவர் திட்டமிட்டிருந்தார். திடீரென அவருக்கு மயக்கம் வருவதற்கு முன்பு அவரது உடல் வியர்க்கத் தொடங்கியபோது  அவர் வலியை அனுபவித்தார். விமானம் தமிழகத்தின் சென்னை அனைத்துலக விமான நிலையத்தில் தரையிறங்குவதற்கு சுமார் ஒரு மணி நேரம் 30 நிமிடங்களுக்கு முன்பு இந்த சம்பவம் நடந்தது. கடந்த டிசம்பர் 1ஆம் தேதி இரவு, நான் கோலாலம்பூரில் இருந்து சென்னைக்கு விமானத்தில் சென்று கொண்டிருந்தபோது, ​​எதிர்பாராதவிதமாக விமானத்தில் அவசரச் சம்பவம் நிகழ்ந்தது.

80 வயது மூதாட்டி ஒருவருக்கு திடீரென வியர்வை மற்றும் மயக்கத்தின் அறிகுறிகள் தோன்றின. அவர் உண்மையிலேயே அதிர்ஷ்டசாலி, ஏனென்றால் அந்த நேரத்தில் விமானத்தில் நான் மட்டுமே மருத்துவ அதிகாரியாக இருந்தேன். நான் எங்கு சென்றாலும் ஒரு ஸ்டாதஸ்கோப்பை என்னுடன் எடுத்துச் செல்லும் பழக்கம் எனக்கு உள்ளது, மேலும் இது எனக்கு கூடிய விரைவில் அவசர சிகிச்சை அளிக்க உதவும் என்று அவர் முகநூலில் கூறினார்.

அதே நிலையில், அனைத்து விமான நிறுவனங்களுக்கும் ரத்த அழுத்த பரிசோதனை கருவி, ஸ்டெதாஸ்கோப், பல்ஸ் ஆக்சிமீட்டர் போன்றவற்றை வழங்குமாறு கேட்டுக் கொண்டார். இந்தச் சம்பவத்தின் போது, ​​அவசரகாலச் சூழலை எதிர்கொள்ளும் முன் தமிழ்நாட்டில் இருந்த அனைத்துலக ஊடகப் பயிற்சியாளர்களின் விருதுகள் மற்றும் அங்கீகாரத்தில் கலந்துகொள்ள கெளரவ விருந்தினராக டாக்டர் சத்தியா தமிழகத்திற்கு தனது பயணத்தைத் தொடர்ந்தார்.

இதனால், மலேசியாவைச் சேர்ந்த பவளம் உள்ளிட்ட பல ஊடகவியலாளர்கள், அதே விமானத்தில் பயணித்த புகைப்படக் கலைஞர் டாக்டர் சத்யாவால் பயணிகளுக்கு அவசர சிகிச்சை அளிக்கப்படும் பதட்டமான தருணங்களை புகைப்படம் எடுத்து வைரலாக பரவி நெட்டிசன்களின் பாராட்டுகளைப் பெற்றனர்.

டாக்டர் சத்யாவின் விரைவான நடவடிக்கைகள், ஒரு மருத்துவ அதிகாரி, சம்பவத்தின் போது விமானத்தில் இருந்த அனைத்து பயணிகளின் பாராட்டைப் பெற்றதால், மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்பட்டவுடன் பெண்ணின் உடல்நிலை விரைவில் குணமடையும் என்று நம்பினார்.  கோலாலம்பூரில் இருந்து சென்னையில் உள்ள தனது கிராமத்திற்கு தனது பயணத்தைத் தொடர்ந்த நெட்டிசன் ஒருவர் மலேசியாவைச் சேர்ந்த மருத்துவரின் விரைவான அவசர சிகிச்சையைப் பாராட்டி தனது பாராட்டுகளைத் தெரிவித்தார்.

மலேசியாவைச் சேர்ந்த மற்றொரு இணையவாசி சைஃபுதீன் ஷஃபியும் தனது பாராட்டுகளை எழுதிப் பகிர்ந்து கொண்டார். “எப்பொழுதும் எங்கும் எந்த சூழ்நிலையிலும் சேவை செய்யும் மருத்துவர். நோயாளி குணமடையட்டும்’  என்று அவர் குறிப்பிட்டிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here