டீசல் கடத்தல் கும்பல் மீது போலீசார் நடத்திய சோதனையில் 6 வெளிநாட்டினர் கைது

போர்ட் கிள்ளானில் மானிய விலையில் டீசல் கடத்தும் கும்பல் மற்றும் எண்ணெய் டேங்கர் மீது போலீசார் சோதனை நடத்தியபோது 6 வெளிநாட்டு ஆண்கள் பிடிபட்டனர். புக்கிட் அமான் உள் பாதுகாப்பு மற்றும் பொது ஒழுங்கு துறை இயக்குனர் ஹசானி கசாலி கூறுகையில், ஆறு பேரும் டிசம்பர் 6 அன்று போர்ட் கிள்ளானில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

இன்று ஒரு எண்ணெய் டேங்கரில் தனித்தனியாக நடத்தப்பட்ட சோதனையில், RM14.3 மில்லியன் மதிப்புள்ள சுமார் 139,000 லிட்டர் மானிய விலை டீசல் மற்றும் எண்ணெயை போலீசார் கைப்பற்றினர். இந்த ஆண்டு கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்கள் மற்றும் மானிய விலையில் வழங்கப்படும் டீசல் மீது அதிகாரிகள் மொத்தம் 66 சோதனைகள் மற்றும் செயல்பாடுகளை நடத்தி, RM73.8 மில்லியன் பொருட்களை பறிமுதல் செய்து 240 பேரை கைது செய்துள்ளதாக அவர் கூறினார்.

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம், மானிய விலையில் வழங்கப்படும் டீசலை முறைகேடாகப் பயன்படுத்திய கும்பலை அடித்து நொறுக்கி, நான்கு பேரை கிள்ளான் நகரில் கைது செய்ததாகக் கூறியது. கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள பெட்ரோல் நிலையங்களில் இருந்து மானிய விலையில் டீசலை வாங்க கும்பல் மாற்றியமைக்கப்பட்ட பிணைக்கப்பட்ட லாரியைப் பயன்படுத்தியது.

டீசல் வேறொரு லோரியில் சந்தைக்கு விநியோகிக்கப்படுவதற்கு முன்னர் சட்டவிரோதமான கடையொன்றில் வைக்கப்பட்டிருந்தது என அமைச்சு இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. 25 முதல் 30 வயதுடைய நான்கு சந்தேக நபர்களில் இரு வெளிநாட்டவர்களும் அடங்குவர். மார்ச் 1 முதல் 88 மில்லியன் ரிங்கிட் பொருட்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதோடு மொத்தம் 638 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here