உரிமம் இல்லாமல் சுற்றுலாப் பேருந்தை ஓட்டிய ஓட்டுநர் கைது

ஷா ஆலம்: விரைவுப் பேருந்தில் கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்திற்கு (KLIA) செல்லும் பயணிகள் ஒரு மணிநேரம் தாமதமாக  கெமுனிங் டோல் பிளாசாவில் நிறுத்தப்பட்டபோது, ​​சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ) ஓட்டுநர் உரிமம் இல்லாமல் பேருந்தை ஓட்டிச் சென்றதைக் கண்டறிந்தது.

33 வயதான ஓட்டுநர் Ops Tahun Baru Cina 2024 இன் போது ஜேபிஜே மேற்கொண்ட நடவடிக்கையின் போது 11 உள்ளூர் சுற்றுலாப் பயணிகளை கிள்ளான், பண்டார் புத்ரியில் இருந்து KLIA நோக்கிச் சென்று கொண்டிருந்தது கண்டறியப்பட்டது. தனது சகோதரருக்குச் சொந்தமான பேருந்து நிறுவனத்தில் ஓட்டுநர்கள் பற்றாக்குறை இருப்பதாக அந்த ஓட்டுநர் கூறினார்.

ஜேபிஜே மூத்த அமலாக்க இயக்குனர் டத்தோ லோக்மான் ஜமான், மாற்று ஓட்டுநர் வரும்போது பயணிகள் தங்கள் பயணத்தைத் தொடர்ந்தபோது, ​​உரிமம் இல்லாமல் பேருந்தை ஓட்டியதால் ஓட்டுநருக்கு ஒரு கூட்டுத்தொகை வழங்கப்பட்டது என்றார்.

லைசென்ஸ் இல்லாமல் வாகனம் ஓட்டும் போது மற்றும் ஏதேனும் நடந்தால், காப்பீடு கோரிக்கை இல்லை. சுற்றுலாப் பயணிகளை ஏற்றிச் செல்லும் போது இது மிகவும் ஆபத்தானது. அதிர்ஷ்டவசமாக நாங்கள்  ஆய்வு செய்தோம். மேலும் இந்த நடவடிக்கை பயணிகளுக்கு ஏற்படும் அபாயங்களைக் குறைத்துள்ளது என்று அவர் ஊடகங்களுக்கு தெரிவித்தார்.

அனுமதிக்கப்பட்ட எடைக்கு மேல் சரக்குகளை ஏற்றிச் செல்லும் வாகனங்களைக் கையாளும் சிறப்புக் குழுவைப் பற்றி பேசிய அவர், 6 மாதங்களுக்கு முன்பு அமலாக்கம் தொடங்கியதில் இருந்து 60 வாகனங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டு சட்ட நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்றார். சீன புத்தாண்டு பண்டிகை காலத்தின் பின்னர் அனுமதிக்கப்பட்ட எடைக்கு மேல் கொண்டு செல்லும் வாகனங்களை அடையாளம் காணும் இரண்டாம் கட்டம் தொடங்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

நாடு முழுவதும் எட்டு நாட்களுக்கு முன்பு தொடங்கிய Ops Tahun Baru Cina 2024 மூலம், 243,257 வாகனங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்ட பின்னர், பல்வேறு குற்றங்களுக்காக 57,110 நோட்டீஸ்கள் வழங்கப்பட்டதாக Lokman மேலும் கூறினார்.

சாலைப் பாதுகாப்பிற்கான பண்பட்ட சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை உறுதிசெய்ய அமலாக்கமும் கடுமையான நடவடிக்கையும் தொடர்ந்து செயல்படுத்தப்படும் என்றும், சாலைப் பயனாளர்கள் அல்லது பொதுமக்கள் MyJPJ e-aduan@jpj பயன்பாடு அல்லது aduantrafik@jpj.gov.my என்ற மின்னஞ்சல் மூலம் புகார் அளிக்கலாம் என்றும் அவர் கூறினார். அல்லது JPJ க்கு விரிவான அறிக்கையை சமர்ப்பிக்கவும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here