2023ஆம் ஆண்டில் JPJ 5 பில்லியன் ரிங்கிட் வருவாயை ஈட்டியிருக்கிறது

புத்ராஜெயா: சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (JPJ) 2023 இல் RM5.07 பில்லியனைப் பதிவு செய்துள்ளது. இது 2022 இல் RM4.90 பில்லியனில் இருந்து 3.53% அதிகரித்துள்ளது என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் லோக் சியூ ஃபூக் கூறுகிறார். 2023ல் வாகனப் பதிவு மூலம் கிடைத்த வருவாய் 569.6 மில்லியன் ரிங்கிட்டாக இருந்தது. 2022ல் RM501.5 மில்லியனில் இருந்து 13.6% அதிகரிப்பைக் குறிக்கிறது என்று லோக் கூறினார்.

பிப்ரவரி 1 அன்று ஃபெடரல் டெரிட்டரி தினத்தின் 50வது பொன்விழா கொண்டாட்டத்துடன் இணைந்து தொடங்கப்பட்ட GOLD தொடருக்கு, JPJ RM17.24 மில்லியனுக்கும் அதிகமான வருவாயை ஈட்டியது என்று அவர் இன்று ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார். சிறப்பு எண் பட்டை தொடரின் வருவாயில் 2024 ஆம் ஆண்டிற்கான அமைச்சகத்தின் கீழ் உள்ள முயற்சிகளுக்கு, டிரைவிங் லைசென்ஸ் உதவி, தலைக்கவச (ஹெல்மெட்) உதவி, FlySISWA மானியங்கள் மற்றும் டாக்சி ஓட்டுநர்களுக்கான சமூக பாதுகாப்பு அமைப்பு (Socso) பங்களிப்புகளுக்கு ஐம்பது விழுக்காடு ஒதுக்கப்படும்.

வருவாயை அதிகரிக்க அமைச்சகம் எதிர்காலத்தில் மேலும் சிறப்பு எண் தகடு தொடர்களை அறிமுகப்படுத்தும் என்றார். டாக்ஸி ஓட்டுநர்களுக்கான Socso பங்களிப்புகளில், நிதி அமைச்சகம் 90% பங்களிப்புகளை ஈடுகட்ட RM100 மில்லியனை ஒதுக்கியுள்ளது, மீதமுள்ள 10% சுய பங்களிப்பாக உள்ளது என்று லோக் கூறினார். இது 100% பங்களிப்பு இல்லாதபோது, ​​சிலர் பங்களிக்காமல் போகலாம், ஏனெனில் அவர்கள் பதிவுசெய்து மீதமுள்ள 10% செலுத்த வேண்டும்.

எனவே, போக்குவரத்து அமைச்சகம் எஞ்சியதை சொக்சோவுக்கு வழங்கும். ஓட்டுநர்கள் ஒரு சென் கூட செலுத்த வேண்டியதில்லை. அவர்கள் செய்ய வேண்டியது எல்லாம் சொக்சோவில் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்றார். மார்ச் மாதம் தொடங்க திட்டமிடப்பட்டுள்ள இந்த திட்டம், சுமார் 35,000 டாக்சி டிரைவர்கள் மற்றும் 18,000 பஸ் டிரைவர்கள் பயனடைவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. டாக்சி ஓட்டுநர்களின் தரவுத்தளங்களின் பட்டியலை Socso க்கு வழங்குமாறு நிலப் பொதுப் போக்குவரத்து முகமையிடம் நான் கோரியுள்ளேன். இது Socso உடன் விரைவில் ஒருங்கிணைக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here