எங்கள் பகுதியில் வெளிநாட்டினருக்கான குடியிருப்பா? எதிர்ப்பு தெரிவிக்கும் தெலுக் கும்பார் குடியிருப்பாளர்கள்

பாலேக் பூலாவ்: தெலுக் கும்பார் பகுதியில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர் தங்கும் விடுதி கட்ட திட்டமிட்டுள்ளதை எதிர்த்து, நீதிமன்றத்தில் சட்ட நடவடிக்கை எடுப்பது உட்பட குடியிருப்பாளர்கள் தொடர்ந்து எதிர்ப்பு தெரிவிக்கின்றனர். தெலுக் கும்பாரில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர் தங்கும் விடுதிகள் கட்டுவதற்கு எதிரான நடவடிக்கைக் குழுவின் தலைவர் பேராசிரியர் முஹம்மது இடிரிஸ் சலே, இந்தத் திட்டத்தை ரத்து செய்யுமாறு மாநில அரசை வலியுறுத்த, குடியிருப்பாளர்களைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் தனது குழுவால் தங்கள் எதிர்ப்பை வெளிப்படுத்தும் என்றார்.

உத்தேசித்துள்ள தங்குமிடத்தின் கட்டுமானம் மாநில அரசால் ரத்து செய்யப்படுவதை உறுதிப்படுத்த எங்களிடம் மூன்று உத்திகள் உள்ளன. அதாவது உள்ளூர்வாசிகள் மற்றும் அரசு சாரா அமைப்புகளின் (NGOs) பிரதிநிதிகளுடன் அமைதியான முறையில் கூடி எங்கள் போராட்டத் தொடரைத் தொடர்வது.

இரண்டாவதாக, குடியிருப்பாளர்களின் எதிர்ப்பை மாநில சட்டமன்றத்திற்கு (DUN) கொண்டு வருவோம். மூன்றாவதாக, தெலுக் கும்பாரில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர் தங்கும் விடுதி கட்டப்படுவதை குடியிருப்பாளர்கள் விரும்பாததால், இந்த விஷயத்தை நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு வர சட்ட அம்சங்களைப் பயன்படுத்துவோம். இன்று தெலுக் கும்பாரில் 100க்கும் மேற்பட்ட குடியிருப்பாளர்கள், அரசியல் தலைவர்கள் மற்றும் தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களை உள்ளடக்கிய தங்குமிடம் கட்டுவதை எதிர்த்து அமைதியான முறையில் நடைபெற்ற கூட்டத்திற்குப் பிறகு அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மேலும் கருத்து தெரிவித்த முஹம்மது இடிரிஸ், பிப் 16 அன்று பினாங்குக்கு அவர் பணிபுரியும் பயணத்தின் போது பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராகிமுக்கு எதிர்ப்புக் குறிப்பையும் குழு சமர்ப்பித்துள்ளது என்றார். பிரதமருக்கு எதிர்ப்புக் குறிப்பு (பினாங்கு) துணை முதலமைச்சர் I டத்தோ முகமட் அப்துல் ஹமீட் மூலம் சமர்ப்பிக்கப்பட்டது, மேலும் எங்கள் எதிர்ப்புக் குரல் பிரதமரால் தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ளப்படும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார். இதற்கிடையில், திட்ட உருவாக்குனருடன் இனி எந்த விவாதமும் நடத்தப்படாது என்றும் குழு முடிவு செய்துள்ளதாக அவர் கூறினார். கடந்த டிசம்பரில், தெலுக் கும்பாரில் வசிக்கும் மக்கள் பினாங்கு மாநில அரசை எதிர்த்தும், திட்டத்தை உடனடியாக ரத்து செய்ய வலியுறுத்தியும் அமைதியான முறையில் ஆர்ப்பாட்டம் நடத்தினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here