சிலாங்கூர் முஸ்லிம்கள் தவறான சமயப் போதனைகளால் ஏமாற வேண்டாம் என எச்சரிக்கை

கிள்ளான்: தவறான சமயப்  போதனைகளால் தவறாக வழிநடத்தப்பட வேண்டாம் என்று சிலாங்கூரில் உள்ள முஸ்லிம்கள் நினைவூட்டப்பட்டுள்ளனர் என்று மாநில இஸ்லாமிய மற்றும் கலாச்சார கண்டுபிடிப்பு குழு தலைவர் கூறினார். முஹம்மது நபியின் வழித்தோன்றல்கள் என்று கூறும் நபர்களால் மாநிலத்தில் உள்ள முஸ்லிம்கள் ஏமாந்துவிடக் கூடாது என்று டாக்டர் முகமது ஃபஹ்மி நகா ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

டாக்டர் முகமது ஃபஹ்மியின் கூற்றுப்படி, முஸ்லிம்கள் குறிப்பாக ஒரு மவ்லா முகமது அமீன் அல்-ஹசானி போன்ற தனிநபர்களின் கூற்றுக்களில் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும். அவர் நபியின் நேரடி வழித்தோன்றல் என்று கூறுகிறார். முஸ்லீம்கள், குறிப்பாக சிலாங்கூரில் உள்ளவர்கள், இஸ்லாமிய சமயத் துறை (ஜெய்ஸ்) அல்லது சிலாங்கூர் முஃப்தியின் அலுவலகத்தின் அதிகாரப்பூர்வ நிலைப்பாட்டைக் குறிப்பிடும்படி கேட்டுக்கொள்கிறேன். மேலும் இதுபோன்ற கூற்றுகளால் தவறாக வழிநடத்தப்பட வேண்டாம் என்று டாக்டர் முகமது ஃபஹ்மி கூறினார்.

ஜெய்ஸ் இயக்குனர் டத்தோ முகமட் ஷாஜிஹான் அகமது மாநில முஸ்லிம்களை மவ்லா முகமது அமீனுக்கு எதிராக எச்சரித்த ஒரு நாளுக்குப் பிறகு மாநில நிர்வாகக் குழுவின் அறிக்கை வந்துள்ளது. முகமட் ஷாஜிஹான், ஜெய்ஸ் நடத்திய விசாரணையில், மவ்லா முகமது அமீன் கடந்த ஆண்டு சிலாங்கூருக்கு விஜயம் செய்தபோது அம்மாநிலத்தில் உள்ள ஒரு மதரஸாவை விருந்தளித்ததாக சந்தேகிக்கப்படுவதாகவும் தெரிவித்தார். நாங்கள் தகவல்களை எளிதில் பெறக்கூடிய ஒரு சகாப்தத்தில் வாழ்கிறோம். மாநிலத்தில் அதிகாரப்பூர்வ இஸ்லாமிய மத நிறுவனங்களும் உள்ளன. அங்கு பொதுமக்கள் புகாரளிக்கலாம். மேலும் இது போன்ற விஷயங்களில் குறிப்பு மற்றும் வழிகாட்டுதல்களைப் பெறலாம் என்று டாக்டர் முகமது ஃபஹ்மி கூறினார்.

முறையான குறிப்புகள் இல்லாவிட்டால் முஸ்லிம்கள் எளிதில் ஏமாற்றப்படுவார்கள், செல்வாக்கு செலுத்தப்படுவார்கள், கையாளப்படுவார்கள் மற்றும் சில தரப்பினருடன் வெறித்தனமாக மாறுவார்கள் என்று அவர் கூறினார். இஸ்லாத்தின் புனிதம் பேணப்படுவதற்கும், மதிக்கப்படுவதற்கும் நாம் அனைவரும் அடிப்படை மற்றும் உண்மைகளுக்குத் திரும்ப வேண்டும் என்று நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார். சிலாங்கூர் மாநில அரசு முஸ்லிம்கள் மத்தியில் சந்தேகம் மற்றும் பொய்களை எழுப்பும் எந்தக் கட்சியுடனும் சமரசம் செய்து கொள்ளாது என்று டாக்டர் முகமது ஃபஹ்மி எச்சரித்தார்.

அரசு ஏற்கெனவே காவல்துறைக்கு ஒத்துழைத்துள்ளது மற்றும் குடிவரவுத் துறையுடன் சேர்ந்து சிலாங்கூருக்குள் இத்தகைய கூறுகள் நுழைவதைத் தடுக்க நடவடிக்கை எடுத்து வருகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார். பிரதமர் துறையின் (சமய விவகாரங்கள்) அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் முகமட் நயிம் மொக்தாரும் இந்த வார தொடக்கத்தில் மாவ்லா முகமது அமீனின் கூற்றுகள் மற்றும் போதனைகளுக்கு எதிராக எச்சரிக்கை விடுத்திருந்தார்.

முஹம்மது நபியின் 38ஆவது வழித்தோன்றல் எனக் கூறிக்கொள்ளும் மவ்லா முகமது அமீன், பிரெஞ்சு-அல்ஜீரிய குடியுரிமை பெற்றவர் என்றும், நபியுடன் எந்த வகையிலும் தொடர்பில்லை என்றும் மலாய் நாட்டு மொழி நாளிதழில் செய்தி வெளியாகியுள்ளது. 40 வயதான முகமது அமீன் உராட்ஜ், அல்ஜீரியாவில் பிறந்தவர் என்றும், அவர் தனது குடும்பத்துடன் பிரான்சுக்கு குடிபெயர்ந்ததாகவும் அது கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here