100க்கும் மேற்பட்ட புலம்பெயர்ந்தோர் செராஸில் வேலையின்றி சிக்கித் தவிப்பதாக ஆர்வலர் கூறுகிறார்

நவம்பர் மாதம் மலேசியா வந்ததில் இருந்து 100க்கும் மேற்பட்ட வங்கதேசத் தொழிலாளர்கள் வேலையின்றி தவித்து வருவதாக புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர் உரிமை ஆர்வலர் ஆண்டி ஹால் தெரிவித்தார். 104 தொழிலாளர்கள் மலேசியாவில் வேலைவாய்ப்பைப் பெறுவதற்காக 19,500 ரிங்கிட் முதல் 21,700 ரிங்கிட் வரை ஆட்சேர்ப்புக் கட்டணத்தைச் செலுத்தியதாக ஹால் கூறினார். அங்கு அவர்களுக்கு நல்ல வாழ்க்கை வசதிகள் மற்றும் அதிக ஊதியம் தரும் வேலைகள் உறுதியளிக்கப்பட்டன.

அவர்கள் செராஸில் உள்ள ஒரு கட்டுமான நிறுவனத்தால் ஆட்சேர்ப்பு செய்யப்பட்டதாக அவர் கூறினார். ஹால் நேர்காணல் செய்த தொழிலாளர்களில் மூன்று பேர், ஆட்சேர்ப்புக் கட்டணத்தைச் செலுத்துவது தங்களைக் கடன் கொத்தடிமைக்குள் தள்ளிவிட்டது. ஏனெனில் அவர்கள் கட்டணத்தைப் பாதுகாக்க அதிக அளவில் கடன் வாங்க வேண்டியிருந்தது என்று ஒரு தொழிலாளி கூறியதாக மேற்கோள் காட்டப்பட்டது: “நான் பெரும் கடனில் சிக்கிக்கொண்டிருக்கிறேன்.

நான் வெவ்வேறு மூலங்களிலிருந்து கடன் வாங்கியபோது நான் உறுதியளித்த மாதாந்திர தவணைகளை என்னால் செலுத்த முடியவில்லை. மேலும் கடன் வழங்கியவர்கள் என் குடும்பத்தை அச்சுறுத்துகிறார்கள். வந்தவுடன் அவர்களது கடப்பிதழ் பறிமுதல் செய்யப்பட்டதாகவும், உடல் மற்றும் வாய்மொழி துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டதாகவும் தொழிலாளர்கள் தெரிவித்தனர். மேலும், விமான நிலையத்தில் அவர்களை அழைத்துச் சென்ற நபரால் கொலை மிரட்டல்களும் விடுக்கப்பட்டன.

100 க்கும் மேற்பட்ட தொழிலாளர்களுக்கு ஒரே ஒரு கழிப்பறையுடன் தொழிலாளர்கள் வரையறுக்கப்பட்ட இடத்தில் வாழ்கின்றனர் என்று அறிக்கை கூறுகிறது. அவர்கள் பெரும்பாலும் அரிசி, பருப்பு மற்றும் மசித்த உருளைக்கிழங்கின் போதிய உணவைப் பெற்றனர். ஒரு தொழிலாளி தனது வேலை நிலைமையைப் பற்றிய அறிவிப்புகளைக் கேட்டதால் நான்கு நாட்கள் வரை உணவு வழங்கப்படவில்லை என்று கூறினார்.

வாக்குறுதியளிக்கப்பட்ட வேலைகளைப் பெறுவதற்குப் பதிலாக அவர்களுக்கு வேலையும், வருமானமும் இல்லை. இது அவர்களின் நிலைமையை மோசமாக்குகிறது, மேலும் அவர்களை கடன் மற்றும் சோகத்திற்கு தள்ளுகிறது என்று ஹால் கூறினார். மனிதவள அமைச்சகத்திடம் இருந்து எப்ஃஎம்டி கருத்து கேட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here