1.3 மில்லியன் ரிங்கிட் மதிப்புள்ள கடத்தல் சிகரெட்டுகள் சபா சுங்கத்துறையினரால் பறிமுதல்

டெனோம் மாவட்டத்தில் கைவிடப்பட்ட ஒரு லோரியில் கண்டெடுக்கப்பட்ட ரிங்கிட் 1.3 மில்லியன் மதிப்புள்ள கடத்தல் சிகரெட்டுகளை சபா சுங்கத்துறையினர் பறிமுதல் செய்தனர். ஒரு ரகசிய தகவலின் பேரில், கெனிங்காவ் சுங்க அலுவலகத்தைச் சேர்ந்த ஒரு குழு, மார்ச் 16 அன்று காலை 6 மணியளவில் ஜாலான் டெனோம்-சிபிடாங், டெனோமில் இருந்து KM40 இல் லாரியைக் கண்டறிந்தது.

இரண்டு மில்லியன் சிகரெட்டுகள் அடங்கிய 100,000 அட்டைப்பெட்டிகளை குழு கண்டுபிடித்ததாக சபா சுங்கத்துறை உதவி இயக்குநர் டத்தோ முகமட் நசீர் டெராமன் தெரிவித்தார். ஞாயிற்றுக்கிழமை (மார்ச் 24) கெனிங்காவ் சுங்க அலுவலகத்தில், “சாலையோரத்தில் கைவிடப்பட்ட லோரியில் சுமார் 1,920 கிலோ எடையுள்ள சிகரெட்டுகளை நாங்கள் கண்டுபிடித்தோம் என்று அவர் கூறினார்.

சிகரெட்டுகள் RM160,000 மதிப்புடையவை, RM1,336,000 மதிப்புள்ள செலுத்தப்படாத சுங்க வரி என்று அவர் கூறினார். லோரியுடன், கைப்பற்றப்பட்ட பொருட்களின் மதிப்பு RM1.5 மில்லியனுக்கும் அதிகமாகும். வாகனத்தில் யாரையும் காணவில்லை எனவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார். சுங்கத் துறையினரின் இருப்பைக் கவனித்த ஓட்டுநர் தப்பிச் சென்றதாக நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று முகமட் நசீர் கூறினார்.

அதிகாரிகளால் கண்டறியப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக, வார இறுதி நாட்களில் அதிகாலை நேரங்களில் கடத்தல்காரர்கள் சிகரெட்டுகளை கடத்தி செல்ல முயன்றதாக அவர் கூறினார். கடத்தல்காரர்களை நாங்கள் கண்காணித்து வருகிறோம் என்று அவர் கூறினார். இந்த வழக்கு சுங்கச் சட்டம் 1967 இன் பிரிவு 135 (1) (e) இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here