பேங்க் நெகாரா – 6 மாத தவணைக்கு விண்ணப்பிக்க தேவையில்லை

ஆறு மாத காலத்திற்கு கடனை திருப்பிச் செலுத்தும் தவணையை பேங்க் நெகாரா அறிவித்திருக்கிறது. இந்த செயல்முறை தானாக இருக்கும் என்பதால் கடன் வாங்கியவர்கள் விண்ணப்பிக்க தேவையில்லை என்று தெளிவுபடுத்தியது.
ஒத்திவைப்பு காலத்தில் வட்டி தொடர்ந்து சேரும் என்றும் மத்திய வங்கி தெளிவுபடுத்தியது. இது அடுத்தடுத்த தவணைத் தொகை அல்லது கடன் காலத்தின் நீட்டிப்புக்கு வழிவகுக்கும்.

கே: கடனை ஒத்திவைத்தல் அல்லது திருப்பிச் செலுத்துதல் என்றால் என்ன?
ப: இது ஒரு தற்காலிக ஒத்திவைப்பு அல்லது கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்தும் கடமையை (அசல் மற்றும் வட்டி) ஒரு குறிப்பிட்ட காலத்திற்கு நிறுத்தி வைப்பதாகும்.
இந்த காலகட்டத்தில், நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்யும் கடன் / நிதியுதவி கொண்ட கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் எந்தவொரு கட்டணத்தையும் திருப்பிச் செலுத்த தேவையில்லை, மேலும் தாமதமாக கட்டணக் கட்டணங்கள் அல்லது அபராதங்கள் விதிக்கப்படாது.
ஒத்திவைக்கப்பட்ட கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல்களில் வட்டி / லாபம் தொடர்ந்து வழங்கப்படும். மேலும் கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் எதிர்காலத்தில் ஒத்திவைக்கப்பட்ட திருப்பிச் செலுத்துதல்களை மதிக்க வேண்டும். ஒத்திவைப்பு காலத்திற்குப் பிறகு கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல் மீண்டும் தொடங்குகிறது.

கே: ஒத்திவைப்பு தொகுப்பின் நோக்கம் என்ன?
ப: கோவிட் -19 தொற்றுநோயிலிருந்து எழும் தற்காலிக நிதி தடைகளை எதிர்கொள்ளும் தனிநபர்களுக்கும் வணிகங்களுக்கும் இந்த நிவாரணத்தின் வழி சில நிவாரணங்களை வழங்கும்.
இந்த காலகட்டத்தில் சவால்களை சமாளிக்க நிதி நெருக்கடிகளை எதிர்கொள்ளும் தனிநபர்களுக்கும் வணிகங்களுக்கும் இது உதவும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். ஒத்திவைப்பு காலத்திற்குப் பிறகு கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல் மீண்டும் தொடங்குகிறது.

கே: ஒத்திவைப்புக்கு எந்த கடன் / நிதி தகுதி?
ப: தனிநபர்கள் மற்றும் சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களுக்கு (SME கள்), கடன்கள் / நிதி இந்த அளவுகோல்களை பூர்த்தி செய்தால், வழக்கமான கடன்கள் அல்லது இஸ்லாமிய நிதி திருப்பிச் செலுத்தும் (கிரெடிட் கார்டுகள் தவிர) தானாகவே வங்கிகள் மற்றும் மேம்பாட்டு நிதி நிறுவனங்கள் (DFI கள்) செயல்படுத்தப்படுகின்றன.

• ஏப்ரல் 1, 2020 நிலவரப்படி 90 நாட்களுக்கு மேல் நிலுவைத் தொகை இல்லை; மற்றும் மலேசிய ரிங்கிட்டில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.
• இதற்கிடையில், கார்ப்பரேட் கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் அந்தந்த வங்கிகளிடமிருந்து கடன் / நிதியுதவி திருப்பிச் செலுத்துவதில் தடை விதிக்கக் கோரலாம்.

கே: ஆறு மாதங்களுக்கு மேல் ஒத்திவைப்பு கேட்கலாமா?
ப: ஒத்திவைப்பு ஆறு மாதங்களுக்கு மட்டுமே. உங்களுக்கு நீண்ட கால ஒத்திவைப்பு காலம் தேவைப்பட்டால் வங்கியைத் தொடர்பு கொள்ளவும்.

கே: நான் ஒத்திவைப்பைத் தேர்வுசெய்தால், எனது சி.சி.ஆர்.ஐ.எஸ் பதிவுகள் மோசமாக பாதிக்கப்படுமா?
ப: இருப்பினும், தள்ளிவைக்கப்பட்ட கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல்களில் வட்டி / லாபம் தொடர்ந்து பெறும், மேலும் கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் எதிர்காலத்தில் ஒத்திவைக்கப்பட்ட திருப்பிச் செலுத்துதல்களை மதிக்க வேண்டும்.
கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் வங்கி நிறுவனங்களைத் தொடர்புகொண்டு ஒத்திவைப்பு காலத்திற்குப் பிறகு திருப்பிச் செலுத்துவதைத் தொடங்குவதற்கான விருப்பங்கள் குறித்து விவாதிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

கே: நான் விண்ணப்பிக்க வேண்டுமா?
ப: இல்லை. அளவுகோல்களை பூர்த்தி செய்யும் அனைத்து தனிநபர் மற்றும் SME கடன்கள் / நிதி (கடன் அட்டைகளைத் தவிர) தானாகவே ஒத்திவைப்புக்கு தகுதி பெறும்.

கே: எனது கடன் / நிதி இயல்புநிலையில் உள்ளது, நான் தகுதி பெறலாமா? மறுசீரமைப்பு மற்றும் மறுசீரமைப்பு (ஆர் & ஆர்) திட்டத்தின் கீழ் கடன்கள் ஒத்திவைப்பு தொகுப்புக்கு தகுதியுடையதா?
ப: ஏற்கனவே 90 நாட்களுக்கு மேல் நிலுவைத் தொகையாக உள்ள கடன்கள் / நிதிக் கணக்குகள், ஒத்திவைப்புக்கு தகுதி பெறாது. கடன் வாங்குபவர் / வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் வங்கிகளை அணுக உதவுமாறு அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.
ஆர் அண்ட் ஆர் திட்டத்தின் கீழ் கடன்கள் / நிதியுதவி ஆகியவை அளவுகோல்களை பூர்த்தி செய்வதற்கு உட்பட்டு ஒத்திவைப்புக்கு தகுதியானவை.

கே: சமீபத்தில் வங்கிகளால் அறிவிக்கப்பட்ட பிற கடன் / நிதி தடைக்களிலிருந்து ஒத்திவைப்பு எவ்வாறு வேறுபடுகிறது?
ப: பாதிக்கப்பட்ட கடனாளிகள் / வாடிக்கையாளர்களுக்கு உதவுவதற்காக வழங்கப்படும் பல்வேறு மறுசீரமைப்பு மற்றும் மேம்பாட்டு நிதி நிறுவனங்கள் (டி.எஃப்.ஐ) தங்கள் கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்களின் தேவைகளுக்கு பதிலளிப்பதில் முனைப்புடன் செயல்படுகின்றன. இந்த சவாலான காலங்களில் இத்தகைய முயற்சிகள் வரவேற்கப்படுகின்றன, ஊக்குவிக்கப்படுகின்றன.
வங்கிகள் மற்றும் டி.எஃப்.ஐ.க்களின் உதவியை ஏற்றுக்கொண்ட கடன் வாங்கியவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் கடன்களை மறுசீரமைக்க மற்றும் மறுசீரமைக்க / நிதியளித்தல் அவர்கள் விரும்பினால், அத்தகைய ஏற்பாட்டிலிருந்து விலகலாம்.

கே: இந்த ஒத்திவைப்பு தொகுப்பை எந்த வங்கிகள் வழங்குகின்றன?
ப: அனைத்து உரிமம் பெற்ற வங்கிகள், உரிமம் பெற்ற இஸ்லாமிய வங்கிகள் மற்றும் பிஎன்எம் கட்டுப்பாட்டில் உள்ள பரிந்துரைக்கப்பட்ட வளர்ச்சி நிதி நிறுவனங்கள் (டிஎஃப்ஐக்கள்) இந்த ஒத்திவைப்பு நெகிழ்வுத்தன்மையை வழங்கும். கடன் அளவுகோல்களை பூர்த்தி செய்யும் கடன் வாங்கியவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் இந்த நெகிழ்வுத்தன்மையை தானாகவே பெறலாம்.

கே: எனது வங்கி எனது கடனை / நிதியுதவியை ஒத்திவைப்பு தொகுப்பில் சேர்த்துள்ளதா என்பதை நான் எப்படி அறிவேன்? நான் தகுதி பெற்றிருந்தால் எனக்கு எப்படித் தெரியும்?
ப:தனிநபர்களுக்கும் SME கடன் வாங்குபவர்களுக்கும் / வாடிக்கையாளர்களுக்கும் இந்தத் திட்டத்தின் கீழ் அவர்களின் கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல் தள்ளிவைக்கப்பட்டுள்ளதாக வங்கி நிறுவனங்கள் போதுமான தகவல்களை வழங்கும்.
அத்தகைய தகவல்கள் கடன் வாங்குபவர்களுக்கு / வாடிக்கையாளர்களுக்கு பொருத்தமான சேனல்கள் மூலம் வழங்கப்படும் பொது ஆலோசனை மூலம் வழங்கப்படலாம், மற்றும் / அல்லது வங்கி நிறுவனங்களின் வலைத்தளங்களில் வெளியிடப்படும்.

கே: எனது கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதலுடன் தொடர விரும்புகிறேன். தானியங்கி ஒத்திவைப்பு தொகுப்பிலிருந்து நான் எவ்வாறு விலகுவது?
ப: தானியங்கி ஒத்திவைப்பு தொகுப்பிலிருந்து விலக விரும்பினால், அல்லது உங்கள் கடன் / நிதியுதவியை சரியான நேரத்தில் மற்றும் முழுமையாக திருப்பிச் செலுத்த விரும்பினால் நீங்கள் உங்கள் வங்கியைத் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்.

கே: நான் சுற்றுலாத் துறையில் பணிபுரிகிறேன், சமீபத்திய நிகழ்வுகளால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளேன், ஜனவரி முதல் எனது மாத அடமானக் கொடுப்பனவுகளைச் சந்திக்க நான் சிரமப்பட்டு வருகிறேன், எனது சேமிப்பு விரைவில் கரைந்து போகிறது. ஒத்திவைப்பு தொகுப்புக்கு நான் தகுதி பெறுகிறேனா?
ப: ஆம், ஏப்ரல் 1, 2020 நிலவரப்படி உங்கள் கடன் / நிதி 90 நாட்களுக்கு மேல் நிலுவையில் இல்லை.

கே: இந்த காலகட்டத்தில் 6 மாதங்கள் ஒத்திவைக்கப்பட்ட திருப்பிச் செலுத்தும் தொகைக்கு கூடுதல் வட்டி வசூலிக்கப்படுமா?
ப: வழக்கமான கடன்களுக்காக, தற்காலிக காலப்பகுதியில் அசல் மற்றும் வட்டி பகுதியை (அதாவது கூட்டு) உள்ளடக்கிய நிலுவைத் தொகைக்கு வட்டி தொடர்ந்து வசூலிக்கப்படும்.
இஸ்லாமிய நிதியுதவியைப் பொறுத்தவரை, நிலுவையில் உள்ள அசல் தொகையில் லாபம் தொடரும். இருப்பினும் இத்தகைய லாபம் ஷரியா கொள்கைகளுக்கு ஏற்ப ஒருங்கிணைக்கப்படாது.
இருப்பினும் ஒத்திவைக்கப்பட்ட தொகைக்கு தாமதமாக அபராதம் விதிக்க வங்கிகளுக்கு அனுமதி இல்லை. வேறு வார்த்தைகளில் கூறுவதானால், கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல் 6 மாதங்களால் ஒத்திவைக்கப்படுகிறது.

கே: ஒத்திவைப்பு தொகுப்பு காலத்திற்குப் பிறகு எனது கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதலுக்கு என்ன நடக்கும்? ஒத்திவைப்பு தொகுப்பில் இருப்பது 6 மாத காலத்திற்குப் பிறகு எனது வட்டி செலுத்துதல்களை எவ்வாறு பாதிக்கிறது? மாதாந்திர தவணைகளில் அதிகரிப்பு உள்ளதா, அல்லது நீண்ட காலம்?
ப: ஒத்திவைக்கப்பட்ட கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல்களில் வட்டி / லாபம் தொடரும். இதன் பொருள், திருப்பிச் செலுத்தும் காலத்தின் ஒத்திவைப்பின் போது திரட்டப்பட்ட திருப்பிச் செலுத்தும் தொகை நிலுவையில் உள்ள கடன் / நிதித் தொகையில் சேர்க்கப்படும்.
கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் தங்களது வங்கி நிறுவனங்களைத் தொடர்புகொண்டு, ஒத்திவைப்பு காலத்தில் பெறப்பட்ட அசல் மற்றும் வட்டியை திருப்பிச் செலுத்துவதற்கான பொருத்தமான பயிற்சி திட்டங்கள் குறித்து விவாதிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். இதில் அதிக அடுத்தடுத்த தவணைத் தொகை அல்லது கடன் / நிதிக் காலத்தின் நீட்டிப்பு ஆகியவை அடங்கும்.

கே: இந்த ஒத்திவைப்பு தொகுப்பு புதிதாக அங்கீகரிக்கப்பட்ட / வழங்கப்பட்ட கடன்களுக்கு பொருந்துமா?
ப: இது ஏப்ரல் 1, 2020 நிலவரப்படி நிலுவையில் உள்ள அனைத்து கடன்களுக்கும் / நிதியுதவிக்கும் பொருந்தும்.

கே: மற்ற வங்கி சாரா கடன் வழங்குநர்களுடனான எனது கடன்கள் இந்த ஒத்திவைப்பு தொகுப்புக்கு தகுதி பெறுமா?
ப: இல்லை, இது வங்கி நெகாரா மலேசியாவால் கட்டுப்படுத்தப்படும் நிதி நிறுவனங்கள், அதாவது வங்கிகள் மற்றும் மேம்பாட்டு நிதி நிறுவனங்கள் வழங்கும் கடன்கள் அல்லது நிதியுதவிகளுக்கு மட்டுமே பொருந்தும்.

கே: ஒரு கார்ப்பரேட் கடன் அல்லது நிதியுதவி திருப்பிச் செலுத்துதல் ஒத்திவைப்புத் தொகுப்பைத் தேர்வுசெய்தால், அது இன்னும் வங்கிகளிடமிருந்து புதிய நிதியுதவியைப் பெற முடியுமா?
ப: ஆம். நிதி நிறுவனங்களின் கடன் முடிவுகள் அந்தந்த உள் கடன் கொள்கைகள் மற்றும் மதிப்பீட்டிற்கு உட்பட்டவை.

கே: ஒரு நிறுவனமாக, தேர்ந்தெடுப்பதற்கான அளவுகோல்கள் என்ன?
ப: தனிநபர்கள் மற்றும் SME கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்களைப் போலல்லாமல், கார்ப்பரேட் கடன் வாங்குபவர்கள் / வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் கடன்களை / நிதியுதவிகளை ஒத்திவைத்தல் மற்றும் மறுசீரமைத்தல் மற்றும் மறுசீரமைத்தல் ஆகியவற்றிற்காக தங்கள் வங்கிகளைக் குறிப்பிட வேண்டும்.
கூடுதலாக, இந்த கடன்கள் / நிதி இந்த அளவுகோல்களை பூர்த்தி செய்ய வேண்டும். ஏப்ரல் 1, 2020 நிலவரப்படி 90 நாட்களுக்கு மேல் நிலுவையில் இல்லை மற்றும் மலேசிய ரிங்கிட்டில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

கே: எனது சம்பளத்திலிருந்து தானாகக் கழிக்கப்படும் கடன் / நிதி என்னிடம் உள்ளது. ஒத்திவைப்புக்கு நான் தகுதி பெறுகிறேனா?
ப: ஆம். உங்கள் கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல் தள்ளிவைக்க விரும்பினால், சம்பள விலக்கை நிறுத்துமாறு உங்கள் நிறுவனத்திற்குத் தெரிவிக்கவும். அதற்கேற்ப அவர்களுக்கு தெரிவிக்க உங்கள் வங்கியையும் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்.

கே: ஒத்திவைப்பு சலுகையிலிருந்து விலக விரும்பும் வங்கியை நான் எவ்வாறு அறிவிக்க வேண்டும்?
ப: தயவுசெய்து வங்கி அனுப்பிய அறிவிப்புக்கு பதிலளிக்கவும், தானியங்கி ஒத்திவைப்பு தொகுப்பிலிருந்து விலக விரும்புகிறீர்கள் என்று தெரிவிக்கவும், அல்லது உங்கள் கடன் / நிதியுதவியை சரியான நேரத்தில் மற்றும் முழுமையாக திருப்பிச் செலுத்தவும்.

கே: அவர்களின் அறிவிப்புக்கு நான் பதிலளிக்கவில்லை என்றால் வங்கி தானாகவே திருப்பிச் செலுத்தும் தேவையை நிறுத்துமா?
ப: ஆம்

கே: என்னிடம் இரண்டு கிரெடிட் கார்டுகள் உள்ளன, அவை பெரிய தொகையாக உள்ளன, ஜனவரி மாதத்தில் நான் மீண்டும் பணியமர்த்தப்பட்டேன். ஜனவரி முதல் எனது கிரெடிட் கார்டின் மாதாந்திர கடமைகளை என்னால் பூர்த்தி செய்ய முடியவில்லை, அதன் விளைவுகள் குறித்து நான் மிகவும் கவலைப்படுகிறேன். நிலுவையில் உள்ள இந்த நிலுவைகளை கால கடன்கள் / நிதியுதவியாக மாற்ற நான் தகுதி பெறுவேன்? இது எப்படி வேலை செய்கிறது? இதைச் செயல்படுத்த நான் எனது வங்கியை அழைக்க வேண்டுமா?
ப: கடந்த மூன்று மாதங்களாக உங்கள் கிரெடிட் கார்டில் குறைந்தபட்ச மாதாந்திர திருப்பிச் செலுத்துதலை நீங்கள் பூர்த்தி செய்ய முடியாவிட்டால், உங்கள் அட்டை வழங்குபவர் நிலுவையில் உள்ள நிலுவைத் தொகையை 3 வருடங்களுக்கு மிகாமல் ஒரு கால கடனாக மாறும். ஆண்டுக்கு 13 சதவீதம் வட்டி தொகை விதிக்கப்படும்.

கே: கிரெடிட் கார்டு நிலுவைகளை கால கடன்கள் / நிதியுதவிகளாக மாற்றுவதை வங்கிகள் இப்போது வழங்கும் என்று கேள்விப்பட்டேன், ஆனால் எனக்கு மாத சம்பளம் சுமார் RM5,500. வங்கிகளின் இந்த மாற்று தொகுப்புக்கு நான் தகுதி பெறுவேனா?
ப: அட்டைதாரர்களின் வருமான அளவைப் பொருட்படுத்தாமல், கடந்த மூன்று மாதங்களாக தொடர்ச்சியாக குறைந்தபட்ச மாதாந்திர திருப்பிச் செலுத்த முடியாத கார்டுதாரர்களின் நிலுவையில் உள்ள கடன் அட்டை நிலுவைகளை வங்கிகள் மாற்றும்.

கே: தங்கள் அட்டை நிலுவைகளை ஒரு கால கடனாக / நிதியுதவியாக மாற்றிய கடன் அட்டைதாரர்கள் உடனடியாக 6 மாத கால ஒத்திவைப்பு அல்லது நிதியுதவி திருப்பிச் செலுத்தும் தொகுப்பைக் கேட்கலாமா?
ப: ஆம் அவர்களால் முடியும். ஒத்திவைப்பு காலத்திற்குப் பிறகு கடன் / நிதி திருப்பிச் செலுத்துதல் மீண்டும் தொடங்குகிறது.

கே: எனது கிரெடிட் கார்டு நிலுவையில் உள்ள நிலுவைகளை ஒரு கால கடன் / நிதியுதவியாக மாற்றினால், நான் இன்னும் எனது கிரெடிட் கார்டைப் பயன்படுத்தலாமா?
ப: ஆம், ஒரு கால கடன் / நிதியுதவியாக மாற்றப்பட்ட நிலுவைத் தொகையை கணக்கில் எடுத்துக் கொண்ட பிறகு, மீதமுள்ள கடன் வரம்பு வரை நீங்கள் தொடர்ந்து கிரெடிட் கார்டைப் பயன்படுத்தலாம். கடன் / நிதி என்ற வார்த்தையாக மாற்றப்பட்ட நிலுவை கடன் அட்டை வரம்பின் ஒரு பகுதியாக கருதப்படுகிறது. கூடுதலாக, மாதாந்திர கடன் / நிதி தவணைகள் கிரெடிட் கார்டில் குறைந்தபட்ச மாதாந்திர திருப்பிச் செலுத்தும் தொகையின் ஒரு பகுதியாக அமையும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here