தேவதை (ஏஞ்சல்) மண்ணுலகை விட்டு விண்ணுலகமான தனது தங்குமிடத்திற்கு திரும்பினார்

பிரம்ம குமாரி இயக்கத்தின் தலைமை பொறுப்பில் இருந்த எங்கள் அன்புக்குரிய 104 வயது தாதி (மூத்த சகோதரி) ஜான்கி ஜி 27 மார்ச் 2020 – அதிகாலை 2 மணியளவில் குளோபல் மருத்துவமனை மவுண்ட் அபுவில் இயற்கை எய்தினார். மண்ணுலகை விட்டு விண்ணுலகில் தனது இருப்பிடத்திற்கு அவர் திரும்பினார்.

இவர் தன் வாழ்க்கை பிரம்மகுமாரிகள் இயக்கத்திற்கான அர்பணித்திருக்கிறார். இவரின் வாழ்க்கை குறிப்பினை காண்போம்:

தாதி (மூத்த சகோதரி) ஜான்கி ஜானக் தற்போது பிரஜாபிதா பிரம்மா குமாரிஸ் தெய்வீக ஆன்மீக பல்கலைக்கழகத்தின் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் நிர்வாகியாக உள்ளார். தாதி (மூத்த சகோதரி 1916இல் வட இந்திய மாகாணமான சிந்து, இப்போது பாகிஸ்தானில் பிறந்தார்.
ஆரம்ப நாட்களிலிருந்து, மற்றவர்களின் நல்வாழ்வைப் பற்றிய அக்கறை அவருடைய வாழ்க்கையில் ஒரு உந்து சக்தியாக இருந்தது. அவரது குழந்தை பருவ நினைவுகளில், தனது தந்தையின் குதிரை மற்றும் வண்டியில் மற்றவர்களுக்கு விளக்கமளிப்பது, சைவ உணவின் நன்மைகள் மற்றும் நோய்வாய்ப்பட்ட மற்றும் வயதானவர்களுடன் அமர்ந்து அவர்களுக்கு ஆறுதல் கூறுவது போன்றவையாகும்.
முறையான கல்வியில் மூன்று வருடங்கள் மட்டுமே கழித்த அவர், பின்னர் உண்மையைத் தேடுவதிலும், கடவுளைப் புரிந்துகொள்வதிலும் பல யாத்திரைகளை மேற்கொண்டார்.

தாதி ஜான்கி தனது 21 வயதில் யாக்யாவில் (நிறுவனத்தில்) சேர்ந்தார், அதன் ஆரம்பத்தில் (1937 இல்) கடவுள் மீதும் அவரது யாக்யா மீதும் (அவரது பணி) மிகுந்த நம்பிக்கையுடன் இருந்தார். தாதி மற்றவர்களை விட 1 வருடம் தாமதமாக சேர்ந்தார், எனவே அவர் உடனடியாக தனது வாழ்க்கையை இதில் அர்ப்பணித்து, முர்லியை ஒரு நாளைக்கு 5 முதல் 6 முறை படிக்க ஆரம்பித்தார்.
புதிய ஆன்மீக சாராம்ச வாழ்க்கையை வாழ்வதற்காக பாகிஸ்தானின் கராச்சிக்கு வந்த 180 பேர் கொண்ட குழுவில் தாதி சேர்ந்தார். இந்த குழு தீவிரமான ஆன்மீக முயற்சிகளுக்கு தங்கள் நேரத்தை அர்ப்பணித்தது. தியானத்தில் ஆன்மாவை ஆராய்வது மற்றும் நித்திய அடையாளத்தைப் பற்றிய ஆழமான விழிப்புணர்வை எழுப்பியது. கடவுளை நினைவுகூரும் நடைமுறை சுய மாற்றத்திற்கான முறையாக தேர்ச்சி பெற்றது. இவை அனைத்தும் 1939 மற்றும் 1950 க்கு இடையில் நடந்தன. 1950 களில், தாதி நகரங்களைச் சுற்றி சேவைக்கு அனுப்பப்பட்டார். தாதி எப்போதும் பாப்டாடாவின் திசைகளின்படி சென்று கொண்டே இருந்தார்.

அறிமுகம்
மாதேஸ்வரி (அம்மா) சேவைகளின் போது தாதி ஜான்கிக்கு வழிகாட்டியாக இருந்தார். பாபா கூட தாதிக்கு முர்லி குறித்து பல கடிதங்களையும் எழுதினார். அம்மா அவ்யக்ட் ஆனார் மற்றும் 1965 இல் தேர்ச்சி பெற்றார், அதன் பிறகு பாபா 1969 ஜனவரியில் அவ்யக்ட் ஆனார். இதற்குப் பிறகு, தாதி ஜான்கி உள்ளிட்ட மூத்த தாதிகளுக்கு இப்போது முன்பை விட பல பொறுப்புகளை மேற்கொண்டனர். யாக்யாவின் வேலைகளைச் செய்து, தாதியும் வளர்ந்து வரும் சேவைகளில் வேகத்தைத் தக்க வைத்துக் கொண்டார். புதிய மையங்கள் 1969க்குப் பிறகு மிக விரைவாக திறக்கத் தொடங்கின.

அனைத்துலக சேவைகள்

அவ்யக்த் பாப்டாடா 1974 ஆம் ஆண்டில் அனைத்துலக சேவைகளைத் தொடங்க தாதி ஜான்கியை லண்டனுக்கு அனுப்பினார்..தாதி ஆங்கிலம் மற்றும் அதன் கலாச்சாரம் தெரியாததால் முதலில் செல்ல தயங்கினார். ஆனால் கடவுளுடைய சித்தத்தைப் புரிந்துகொண்டு விசுவாசம் கொண்ட தாதி சேவைக்காக புறப்பட்டார். ஐரோப்பாவில் முதல் மையம் லண்டனில் திறக்கப்பட்டது. இது ராஜயோகா தியானத்தின் போதனைகளால் தொடங்கியது, தாதி அதிகம் பேச மாட்டார், ஆனால் மனத்தின் சக்தியைக் கற்பிப்பார். ஒரு சகோதரி ஆங்கிலத்திற்கு மொழிபெயர்க்கும் வகுப்புகளையும் அவர் நடத்தினார். இணைந்தவர்களின் மனதில் ஆன்மீகம், தெய்வீகம் மற்றும் விழுமியங்களின் வேர்களை தாதி வெற்றிகரமாக நட்டார். அவர் உலக சேவைக்கான ஒரு ஊடகமாக ஆனார். இந்த வேர்கள் இப்போது 140 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளில் உலகம் முழுவதும் பரவியிருக்கின்றன.

BKWSU இன் தலைவராக

ஆகஸ்ட் 2007 இல், தாதி பிரகாஷ்மணி ஜியைக் கடந்து சென்ற பிறகு, தாடி ஜான்கி முழு பொறுப்பையும் ஏற்றுக்கொண்டார். பின்னர் தாதி மதுபனுக்கு மாற்றப்பட்டார், அதன் பின்னர் மதுபனிலிருந்து, எல்லா மையங்களுக்கும் வழிகாட்டியாக இருந்தார். அனைத்து ஐரோப்பா மையங்களின் இயக்குநராக BK.ஜெயந்தி நியமிக்கப்பட்டார். இந்த நேரத்தில், பல BK மற்றவர்களுக்கு வழிகாட்டவும் முடிவுகளை எடுக்கவும் ஆன்மீக ரீதியில் முதிர்ச்சியடைந்தார். இப்போது 104 வயதில், தாதி உடல் நல குறைவாக இருந்தார். இப்பொழுதும் நல்ல விருப்பங்களுடனும் அதிர்வுகளுடனும் சேவை செய்கிறார். தாதியின் ஆரம்பகால வாழ்க்கை மற்றும் ஆன்மீக வாழ்க்கை, இரண்டும் உலகிற்கு சேவை நிறைந்ததாகும்.
அவரின் மறைவு உலக மக்களுக்கு குறிப்பாக பிரம்மகுமாரி இயக்கத்தினருக்கு ஒரு பேரிழப்பாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here