பிரதமரின் திட்டம் வரவேற்கதக்கது – அதே வேளை ஓர் ஆண்டிற்கு எஸ்எஸ்டி விலக்கு அளிக்க வேண்டும் – பிரெஸ்மா வலியுறுத்தல் –

பிரதமர் டான்ஸ்ரீ மொகிதீன் யாசினின் பொருளாதார அறிக்கையை அறிவித்ததில் பெரும்பாலான மலேசியர்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறார்கள் என்பது நாம் அனைவரும் அறிந்ததே.
மலேசிய முஸ்லீம் உணவக சங்கம் (பிரெஸ்மா) அளித்த ஊக்கத்தினால் மக்கள் நடமாட்ட கட்டுப்பாட்டு ஆணை ((PKP) அறிவிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து மார்ச் 18 முதல் நாட்டின் பொருளாதாரம் ஸ்தம்பிக்க தொடங்கியது.

குறைந்தபட்சம் பிரதமரின் இந்த அறிவிப்பனால் நுகர்வோரின் வாங்கும் திறன் மீண்டு பொருளாதாரம் சில்லறை வர்த்தகம் மற்றும் அனைத்து வணிக நடவடிக்கைகள் உட்பட அனைத்து துறைகளும் மீட்டெடுக்கப்படும் என்பதில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்.
எவ்வாறாயினும், விற்பனை மற்றும் சேவை வரியை (எஸ்எஸ்டி) எதிர்காலத்தில் ஒரு வருடத்திற்கு ரத்து செய்வது குறித்து பரிசீலிக்க அரசாங்கத்தை பிரதமர் முன்மொழிய வேண்டும்.
ஏனென்றால், குறைந்த வரியை அறிமுகப்படுத்துவதன் மூலம், வணிகர்கள் குறிப்பாக உணவக உரிமையாளர்கள் உணவு மற்றும் பானங்களை மிகக் குறைந்த விலையில் வழங்க முடியும். இது நிச்சயமாக மக்களுக்கு உதவும்.
பல ஆண்டுகளாக எங்களின் வணிகத்திற்கு குறைந்த மற்றும் நடுத்தர வருமானம் கொண்ட மலேசியர்கள் ஆதரவு அளித்துள்ளனர். நாங்கள் எல்லா நேரத்திலும் சராசரி, குளிரூட்டப்பட்ட அறைக்கு இருக்கும் உணவகம் அல்ல, ஆனால் நாங்கள் வழங்கும் உணவின் விலை பட்டியல் கடந்த பத்து ஆண்டுகளுக்கானதாகும்.
எனவே, குறைந்த வரி என்பது நாட்டு மக்களுக்கு நியாயமான விலையை அனுபவிக்க உதவுவதாகவும், பணத்தை பிற நோக்கங்களுக்காகவும் பயன்படுத்தலாம் என்றும் நாங்கள் நம்புகிறோம்.

கடந்த வாரத்தில், உணவகத்தின் வழக்கம் போல் இயங்க முடியாததால் எங்களின் வருவாய் 80 சதவீதமாகக் குறைந்துவிட்டது, ஊழியர்களின் சம்பளம், பயன்பாட்டு பில்கள் மற்றும் பிற அதிக செலவுகளை நாங்கள் செலுத்த வேண்டியிருந்ததால் அது பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தியது.
சேவைத் துறைக்கான வரி விகிதத்தையும் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முந்தைய விகிதத்தைப் போலவே RM1,200 ஆகக் குறைக்க வேண்டும். RM600 ஐக் குறைப்பது நிறுவனத்தை காப்பாற்றுவதோடு, அரசாங்கம் தீர்மானித்தபடி வரி செலுத்துவதும் சாத்தியமாக்கும்.
உள்நாட்டு வருமான வரி துறை ((LHDN) 2019 மற்றும் 2020 ஆம் ஆண்டுகளுக்கான வரி விலக்குகளை வழங்குவதையும், மாதாந்திர பிசிபி 2020 வசூலை தாமதப்படுத்துவதையும் பரிசீலிக்குமாறு கேட்டுக் கொள்கிறோம்.
இறுதியாக, நாங்கள் நினைத்துக்கூட பார்க்காத ஒரு சூழ்நிலையை எதிர்கொண்டபோது மலேசியா முழுவதையும் கவனித்துக்கொண்டதற்காக அரசாங்கத்திற்கு நன்றி தெரிவித்தார். எல்லா நிலைகளும் கடினமானவை, இந்த மக்கள் நடமாட்ட ஆணை மூலம், மக்கள் தங்களுக்கு உரிய பாதுகாப்பைப் பெறுகிறார்கள் என்பதில் மகிழ்ச்சியடைகிறோம் என்று மலேசிய இந்திய முஸ்லீம் உணவக உரிமையாளர்கள் சங்கத்தின் தலைவர் டத்தோ ஹாஜி அல்ஹாஜ் ஜவஹர் அலி தய்யூப்கான் கூறினார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here