சிகையலங்காரத்திற்கு செல்லும்போது பாதுகாப்பு நடவடிக்கையை எடுக்குமாறு பொதுமக்கள் வலியுறுத்தபடுகின்றனர்

கோலாலம்பூர் (பெர்னாமா): மக்கள் நடமாட்ட கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (எம்.சி.ஓ) மூன்றாம் கட்டத்தின் கீழ் செயல்பட அனுமதிக்கப்பட்டுள்ள சிகையலங்காரம் மற்றும் முடிதிருத்தும் கடைகளுக்குச் செல்லும்போது கோவிட் -19 பரிமாற்றத்திற்கு எதிராக தடுப்பு நடவடிக்கைகளை எடுக்குமாறு பொதுமக்கள் மற்றும் சிகையலங்கார நிபுணர்கள் அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

மலேசியா பொது சுகாதாரம் சனிக்கிழமை (ஏப்ரல் 11) தனது பேஸ்புக் பக்கத்தில், வாடிக்கையாளர்களுக்கும் ஆபரேட்டர்களுக்கும் இடையிலான ஒத்துழைப்பைத் தவிர, புதிய கோவிட் -19  தொற்று பரவாமல்  இருக்க தடுப்பு நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று கூறியுள்ளது.

முடிதிருத்தும் அல்லது சிகையலங்கார நிபுணர்களுக்கும் அவர்களது வாடிக்கையாளர்களுக்கும் இடையில் தொற்றுநோய் பரவுவதற்கான அதிக ஆபத்து இருப்பதாக அவர்கள் கூறியுள்ளனர். ஏனெனில் அவர்கள் ஒருவருக்கொருவர் நெருக்கமாக இருப்பார்கள். மேலும் அவர்கள் வரையறுக்கப்பட்ட இடமும் காற்றோட்டமும் கொண்ட நீண்ட மூடப்பட்ட இடத்தில் இருப்பார்கள் என்று தெரிவித்தது.

இதைக் கருத்தில் கொண்டு மலேசியா பொது சுகாதார ஊழியர்கள் காய்ச்சல் மற்றும் இருமல் போன்ற அறிகுறிகளிலிருந்து விடுபடுவதை உறுதி செய்யுமாறு கேட்டுக்கொண்டது; தினமும் தங்கள் வணிக வளாகத்தில்  கிருமி நாசினி தெளியுங்கள்.  இடம் நன்கு காற்றோட்டமாக இருப்பதை உறுதிசெய்யுங்கள். வாடிக்கையாளர்களின் எண்ணிக்கையை கட்டுப்படுத்தவும் மற்றும் வெட்டப்பட்ட முடியை உடனே அவ்விடத்தை விட்டு அகற்றப்பட வேண்டும் என்று அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

அறிகுறிகளுக்கு வாடிக்கையாளர்களைத் திரையிட வேண்டும். அவை இருப்பதைக் கண்டறிந்தால், அவர்கள் முகமூடி அணியச் சொல்ல வேண்டும். அவர்கள் வளாகத்திற்குள் நுழைவதற்கு முன்பு கைகளை கழுவ வேண்டும் மற்றும் சமூக தூரத்தை கடைபிடிக்க வேண்டும்.

கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்கும் முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாக பொதுமக்கள் தங்கள் அன்றாட வழக்கத்தில் மாற்றங்களுக்கு எப்போதும் தயாராக இருக்க வேண்டும் என்றும் மலேசியா பொது சுகாதாரம் அறிவுறுத்தியது.

வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 10), MCO இன் போது பல கூடுதல் பொருளாதாரத் துறைகள் கட்டங்களாக செயல்பட அனுமதிக்க அமைச்சரவை முடிவு செய்தது, இது ஏப்ரல் 28 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது.

அவை இயந்திரங்கள் மற்றும் உபகரணங்கள், அறிவியல், தொழில்முறை மற்றும் தொழில்நுட்ப சேவைகள், சட்ட நடைமுறை, எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு தொடர்பான ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாடு  ஆகியவை செயல்படலாம் என்று அறிவிக்கப்பட்டிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here