மக்கள் நடமாட்ட கட்டுப்பாட்டு காலத்தில் அன்னாசி பழ உற்பத்தி உதவியது

அன்னாசி பழ உற்பத்தி

ஜொகூர் பாரு, ஏப்.23-

மலேசிய அன்னாசி தொழில் வாரியம் (LPNM) சந்தைக்கு மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு ஆணை தொடங்கியதில் இருந்து ஜொகூரில் பாதிக்கப்பட்ட விவசாயிகள் அன்னாசிபழ உற்பத்தி 160 டன் உதவியது என்று அதன் இயக்குநர் ஜெனரல் ருஹாய்டா மஷோர் கூறினார்.

ஆணை தொடங்கியது முதல் மத்திய வேளாண் சந்தைப்படுத்தல் ஆணையம் (FAMA) உற்பத்தியாளர்களின் ஒத்துழைப்பு மூலம் எல்.பி.என்.எம் பதிவு செய்யப்பட்ட விவசாயிகளால் பயிரிடப்பட்ட 100டன் மோரிஸ் அன்னாசி வகைகளை சந்தைப்படுத்த வாரியம் நிர்வகித்துள்ளது.

இதில் 100 டன் மோரிஸ் அன்னாசிப்பழத்திற்கு கூடுதலாக, எல்.பி.என்.எம் 60 டன் எம்.டி 2, ஜோசபைன் வகைகளை சந்தைப்படுத்த உதவுகிறது, அவை போக்குவரத்து, சந்தைப்படுத்தல் சிக்கல்களை எதிர்கொண்டன, அன்னாசி பழத்தை கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கு, வடக்கு, கிழக்குக் கடற்கரையில் உள்ள மொத்த விற்பனையாளர்களுக்கு வழங்குவதன் மூலம் என்று அவர் கூறினார்.

100 டன் மோரிஸ் அன்னாசிப்பழத்தில், 60 டன் பட்டு பஹாட்டில் உள்ள ஒரு பதப்படுத்தல் ஆலைக்கு அனுப்பப்பட்டதாகவும், மேலும் 40 டன் தீபகற்ப மலேசியாவில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஒழுங்குபடுத்தப்பட்ட புதிய சந்தைகளில் சந்தைகளுக்காக ஜொகூர், மலாக்கா, டெங்கில், செலாயாங்கில் உள்ள ஃபாமா செயல்பாட்டு மையத்திற்கு அனுப்பப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

குறிப்பாக மோரிஸ் அன்னாசிப்பழத்தை விற்பனை செய்வதில் விவசாயிகளுக்கு உதவுவதில் வாரியத்தின் முன்முயற்சி சிறப்பானது. மக்கள் நடமாட்ட கூடல் இடைவெளி ஆணை காலத்தில் அன்னாசி வகை எதிர்கொள்ளும் சந்தைக் கட்டுப்பாடுகளில் உதவியாக இருந்தது.

அன்னாசி வகை நுகர்வோர் விருந்தோம்பல் துறையில் மெனு மற்றும் உணவுப் பிரிவில் அதிக கவனம் செலுத்துவதே இதற்குக் காரணம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here